केजरीवाल यांच्यानंतर अखिलेश आणि उद्धव ठाकरेंचेही नाव… इंडिया आघाडीत एकाच दिवसात पंतप्रधानपदासाठी 3 दावेदार

विशेष प्रतिनिधी

मुंबई : 31 ऑगस्ट आणि 1 सप्टेंबर रोजी मुंबईत होत असलेल्या विरोधी आघाडीच्या भारताच्या बैठकीपूर्वी पंतप्रधानपदाचे दावेदार म्हणून आघाडीकडून तीन नावे पुढे आली आहेत. सर्वप्रथम, दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांना विरोधी पक्षाचे पंतप्रधानपदाचे उमेदवार बनवण्याची आम आदमी पार्टीची मागणी होती. मात्र, काही तासांतच समाजवादी पक्षाचे अध्यक्ष अखिलेश यादव आणि शिवसेना नेते उद्धव ठाकरे यांनाही पंतप्रधानपदाचे दावेदार बनवण्याची मागणी करण्यात आली.After Kejriwal, Akhilesh and Uddhav Thackeray are also named… 3 contenders for the post of Prime Minister in a single day in the India Alliance

अखिलेश विरोधी आघाडीचे पंतप्रधानपदाचे दावेदार

समाजवादी पक्षाच्या नेत्या जुही सिंह म्हणाल्या की, अखिलेश यादव हे विरोधी आघाडीच्या पंतप्रधानपदाच्या उमेदवारांपैकी एक चेहऱ्यांपैकी एक असावेत, अशी आमची इच्छा आहे. ते म्हणाले की, अखिलेश यादव हे पंतप्रधानपदाचा चेहरा असावेत, प्रत्येक सपाच्या कार्यकर्त्याला आपल्या नेत्याने पंतप्रधानपदाच्या खुर्चीपर्यंत पोहोचावे असे का वाटू नये? अखिलेश यांच्यामध्येही ही क्षमता आहे. एक ना एक दिवस ते या पदावर नक्कीच पोहोचतील.



जुही सिंह म्हणाल्या की, प्रत्येक पक्ष म्हणत आहे की त्यांचा नेता पंतप्रधान झाला पाहिजे. तसंच अखिलेशही पंतप्रधानपदाचे उमेदवार होऊ शकतात हे समाजवादी पक्षालाही वाटते. मात्र आघाडी म्हणजे हुकूमशाही नाही, आम्ही मिळून ठरवू.

शिवसेनेकडून उद्धव ठाकरेंचे नाव

शिवसेना (ठाकरे गट) नेत्या प्रियंका चतुर्वेदी म्हणाल्या की, जर मला कोणी विचारले तर मी म्हणेन की उद्धव ठाकरे हे इंडिया आघाडीकडून पंतप्रधानपदाच्या उमेदवारांपैकी एक असावेत. एका बाजूला भीतीने एकच नाव घेऊ शकणारी भाजप आहे. चुकून नितीन गडकरींचे नाव पुढे आले तर त्यांची कारकीर्द संपुष्टात येईल.

त्या म्हणाल्या की, आम्ही दुसऱ्या बाजूला आहोत, या बैठकीत सहा मुख्यमंत्री एकत्र येत आहेत. ज्येष्ठ नेते एकत्र येत आहेत. आम्ही काम केले असून जनतेचा पाठिंबा आमच्या पाठीशी आहे. आपल्याकडे असे नेतृत्व आहे ज्यांचे लोक जाहीरपणे नावे घेऊ शकतात.

केजरीवाल हेही पंतप्रधानपदाचे दावेदार

मुंबईत होणाऱ्या विरोधी आघाडीच्या भारताच्या बैठकीपूर्वी आम आदमी पक्षाने दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांना विरोधी पक्षाचे पंतप्रधानपदाचे उमेदवार बनवण्याची मागणी केली आहे. आम आदमी पार्टीच्या राष्ट्रीय प्रवक्त्या प्रियंका कक्कर म्हणाल्या की, तुम्ही मला विचाराल तर मला अरविंद केजरीवाल यांनी पंतप्रधानपदाचे उमेदवार बनवायचे आहे. एवढ्या पाठीमागच्या महागाईतही, देशाची राजधानी दिल्लीत महागाईचा दर सर्वात कमी आहे.

दिल्लीत मोफत पाणी, मोफत वीज, मोफत शिक्षण, महिलांसाठी मोफत बस प्रवास, वृद्धांसाठी मोफत तीर्थयात्रेची सुविधा देण्यात येत असल्याचे त्यांनी सांगितले. असे असतानाही अतिरिक्त अर्थसंकल्प सादर करण्यात आला. कक्कर म्हणाले, केजरीवाल सातत्याने जनतेचे प्रश्न मांडत आहेत आणि ते पंतप्रधान मोदींविरोधात आव्हानात्मक म्हणून समोर आले आहेत.

पंतप्रधानपदासाठी इंडिया आघाडीत सामील झालो नाही : राघव चढ्ढा

मात्र, आम आदमी पक्षाचे राज्यसभा खासदार राघव चढ्ढा यांनी सांगितले की, पक्ष पंतप्रधानपदासाठी इंडिया आघाडीत सामील झाला नाही. अरविंद केजरीवाल पंतप्रधान होण्याच्या शर्यतीत नाहीत. उत्तम भारताच्या ब्लू प्रिंटसाठी आणि देशाला बेरोजगारी आणि महागाईच्या जंजाळातून मुक्त करण्यासाठी आम्ही इंडिया आघाडीत सामील झालो आहोत.

नितीश कुमार यांचेही नाव चर्चेत

विरोधी आघाडीच्या मुंबईत होणाऱ्या महत्त्वाच्या बैठकीपूर्वी युतीकडून पंतप्रधानपदाच्या दावेदारांची नावे जोरात पुढे येत आहेत. यामध्ये जेडीयू अध्यक्ष नितीश कुमार यांच्या नावाचाही समावेश आहे. बिहारचे मंत्री सुनील कुमार यांनी विरोधी आघाडीच्या वतीने नितीश कुमार यांचे नाव पंतप्रधानपदाचे दावेदार म्हणून सुचवले आहे.

इंडिया आघाडीची तिसरी बैठक 31 ऑगस्ट आणि 1 सप्टेंबर रोजी मुंबईत होणार आहे. याआधी युतीची पहिली बैठक पाटणा येथे जूनमध्ये तर दुसरी बैठक जुलैमध्ये बंगळुरूमध्ये झाली होती. या बैठकीत विरोधी आघाडीचे नाव इंडिया असे देण्यात आले होते.

दोन्ही बैठकीनंतर मुंबईची बैठक सर्वात महत्त्वाची मानली जात आहे, कारण त्यात आघाडीच्या समन्वयकांपासून ते जागावाटपापर्यंतच्या सर्व महत्त्वाच्या मुद्द्यांवर चर्चा होणार आहे.

After Kejriwal, Akhilesh and Uddhav Thackeray are also named… 3 contenders for the post of Prime Minister in a single day in the India Alliance

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात
    Icon News Hub