Bangladesh : बांगलादेशात भारतीय दूतावासाच्या सुरक्षा कर्मचाऱ्याचा मृत्यू; फरशीवर मृतदेह आढळला, ड्यूटी करून परतला होता

Bangladesh

वृत्तसंस्था

ढाका : Bangladesh  बांगलादेशातील चिटगाव शहरात असलेल्या भारतीय दूतावासाच्या आवारात मंगळवारी एक भारतीय सुरक्षा कर्मचारी मृत अवस्थेत आढळले. मृताची ओळख 35 वर्षीय नरेंद्र अशी झाली आहे. ते हरियाणाचे रहिवासी होते आणि दूतावासात सुरक्षा रक्षक म्हणून कार्यरत होते.Bangladesh

नरेंद्र सोमवारी रात्री आपली ड्युटी पूर्ण करून आपल्या खोलीत परतले होते. मंगळवारी सकाळी ते ड्युटीवर न पोहोचल्याने त्यांच्या सहकाऱ्यांनी त्यांच्याशी संपर्क साधण्याचा प्रयत्न केला. अनेक वेळा फोन करून आणि आवाज देऊनही कोणताही प्रतिसाद मिळाला नाही.Bangladesh

यानंतर अधिकाऱ्यांनी त्यांच्या खोलीचा दरवाजा उघडला. आत खोलीच्या फरशीवर नरेंद्र यांचा मृतदेह आढळला. ते कॅम्पसमध्ये असलेल्या स्टाफ डॉर्मिटरीमध्ये राहत होते.Bangladesh



 

मृतदेह शवविच्छेदनासाठी पाठवला

माहिती मिळाल्यानंतर पोलिस पथकाने घटनास्थळी पोहोचून मृतदेह ताब्यात घेतला. तपास अधिकारी नजरुल इस्लाम यांनी सांगितले की, मृत्यूचे नेमके कारण शवविच्छेदन अहवाल आल्यानंतरच कळेल.

त्यांनी सांगितले, आम्हाला माहिती मिळाल्यानंतर आमची टीम घटनास्थळी पोहोचली आणि मृतदेह ताब्यात घेतला. शवविच्छेदनानंतरच मृत्यूच्या कारणाची पुष्टी होऊ शकेल. अहवालाच्या आधारे पुढील कायदेशीर कारवाई केली जाईल.

मृतदेहावर जखमा, ओरखडे किंवा संघर्षाचे कोणतेही चिन्ह आढळले नाहीत

पोलिस अधिकारी आरिफुल इस्लाम यांनी सांगितले की, मृतदेहावर कोणत्याही प्रकारच्या जखमा, ओरखडे किंवा संघर्षाचे चिन्ह आढळले नाहीत. प्राथमिक अंदाजानुसार अशी शक्यता वर्तवली जात आहे की, नरेंद्र यांचा मृत्यू हृदयविकाराच्या झटक्याने किंवा स्ट्रोकने झाला असावा.

ते म्हणाले की, कदाचित रात्रीच्या वेळी किंवा सकाळी बाथरूममधून बाहेर आल्यानंतर त्यांना हृदयविकाराचा झटका किंवा स्ट्रोक आला असावा. खरी कारणे शवविच्छेदन अहवाल आल्यानंतरच स्पष्ट होतील.”

पोलिसांनुसार, भारतीय अधिकाऱ्यांच्या उपस्थितीत मृतदेह चिटगाव मेडिकल कॉलेज रुग्णालयाच्या शवागारात पाठवण्यात आला.

भारतीय दूतावासाने कोणतेही निवेदन जारी केलेले नाही.

भारतीय दूतावासाने या घटनेबाबत अद्याप अधिकृत निवेदन जारी केलेले नाही. प्रसारमाध्यमांच्या वृत्तानुसार, मृत्यूच्या कारणाची सखोल चौकशी करण्यासाठी भारतीय अधिकारी बांगलादेश प्रशासन आणि पोलिसांच्या सतत संपर्कात आहेत.

खबरदारीचा उपाय म्हणून या घटनेनंतर भारतीय दूतावासाच्या परिसरात सुरक्षा वाढवण्यात आली आहे. तपास यंत्रणा कर्मचारी निवास आणि आजूबाजूच्या परिसरातून पुरावे गोळा करत आहेत.

चिटगाव महानगर पोलिस उपआयुक्त अमीरुल इस्लाम यांनी सांगितले की, हे प्रकरण परदेशी दूतावासाशी संबंधित असल्याने पोलिस मर्यादित माहिती देत ​​आहेत. त्यांनी पुढे सांगितले की, अधिक माहितीसाठी भारतीय दूतावासाशी संपर्क साधता येईल.

Indian Embassy Security Guard Found Dead in Chittagong, Bangladesh

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात