Jantar Mantar : पोलिसांनी आंदोलकांना जंतर-मंतरवरून हटवले; CJPने म्हटले- पोलिसांची निःशस्त्र लोकांना मारहाण; संसद मोर्चावरही लाठीमार

Jantar Mantar

वृत्तसंस्था

नवी दिल्ली : Jantar Mantar कॉकरोच जनता पक्षाच्या आंदोलकांना जंतर मंतरवरून हटवण्यात आले आहे. पोलिसांनी व्यासपीठ मोकळे करून तंबू हटवले आहेत. आंदोलकांना तेथून हुसकावून लावले जात आहे. आंदोलनादरम्यान पोलिसांनी जोरदार लाठीचार्जही केला.Jantar Mantar

दरम्यान, सीजेपीने अभिजीत दीपके यांना ताब्यात घेतल्याचा दावा केला आहे. मात्र, पोलिसांनी हे नाकारले आहे. सोमवारी सकाळी ८ वाजता सुरू झालेल्या आंदोलनादरम्यान झालेल्या पोलीस लाठीचार्ज आणि संघर्षात अनेक आंदोलक जखमी झाले.Jantar Mantar



सकाळी १० वाजता आंदोलकांनी बॅरिकेड्स तोडून संसदेच्या दिशेने कूच केल्यावर परिस्थिती चिघळली. पोलिसांनी त्यांना थांबवण्याचा प्रयत्न केला. यानंतर आंदोलक संसदेच्या जवळ पोहोचले.

आंदोलकांनी संसदेत घुसण्याचा प्रयत्न केला. या पार्श्वभूमीवर संसदेतील सुरक्षा वाढवण्यात आली आहे. मुख्य प्रवेशद्वार बंद करण्यात आले. त्यांना रोखण्यासाठी पोलिसांनी अश्रुधुराच्या नळकांड्या फेकल्या.

पोलिसांच्या कारवाईनंतर जमाव पांगला. बाहेर हा गोंधळ सुरू असताना, पंतप्रधानांसह सर्व खासदार संसदेत उपस्थित होते.

या संपूर्ण घटनेदरम्यान, कॉकरोच जनता पक्षाच्या प्रतिनिधींनी जेपी नड्डा यांची भेट घेतली. त्यांच्या दाव्यानुसार, नड्डा यांनी त्यांना आश्वासन दिले की जंतर मंतर परिसरात कोणतीही पुढील कारवाई केली जाणार नाही.

आंदोलकांनी रॅपिड ॲक्शन फोर्सच्या जवानांचे टाळ्या वाजवून कौतुक केले

आंदोलनानंतर, रात्रीच्या वेळी जेव्हा रॅपिड ॲक्शन फोर्सचे जवान जंतर मंतरकडे मोर्चा घेऊन जात होते, तेव्हा तिथे जमलेल्या समर्थकांनी सैनिकांचे टाळ्या वाजवून कौतुक करण्यास सुरुवात केली.

सीजेपी आंदोलनातील हिंसाचारानंतर दिल्ली पोलिसांची उच्चस्तरीय बैठक

आंदोलक आणि सुरक्षा कर्मचारी यांच्यात झालेल्या संघर्षानंतर कायदा आणि सुव्यवस्थेच्या परिस्थितीचा आढावा घेण्यासाठी दिल्ली पोलिसांनी सोमवारी एक उच्चस्तरीय बैठक घेतली.

सूत्रांनुसार, परिस्थितीचा आढावा घेण्यासाठी आणि हिंसाचाराच्या तपासावर चर्चा करण्यासाठी वरिष्ठ पोलीस अधिकारी या बैठकीला उपस्थित होते.

त्यांनी पुढे सांगितले की, या बैठकीत सुरक्षा व्यवस्थेचा आढावा घेण्यात आला आणि या घटनांच्या संदर्भात पुढील कारवाईवरही चर्चा झाली.

सोनम वांगचुक यांची प्रकृती स्थिर आहे, पण रक्तातील साखर कमी आहे

सोनम वांगचुक यांच्यावर दिल्लीतील सफदरजंग रुग्णालयात उपचार सुरू आहेत. रात्री ९ वाजता प्रसिद्ध झालेल्या वैद्यकीय अहवालानुसार, त्यांचे महत्त्वाचे शारीरिक मापदंड (vital parameters) स्थिर आहेत. डॉक्टरांनी सांगितले की, ओरल रिहायड्रेशन थेरपी (ORS) आणि पोटॅशियम सिरप दिल्यानंतर वांगचुक यांच्या रक्तातील साखरेची पातळी कमी असली तरी, रक्ताच्या इतर मापदंडांमध्ये सुधारणा झाली आहे.

Police Clear Protesters From Jantar Mantar; CJP Claims Lathicharge On Unarmed People

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात