वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : स्वामी गोविंदानंद सरस्वती यांनी रविवारी स्वामी अविमुक्तेश्वरानंद यांना खोटे बाबा म्हटले. गोविंदानंद सरस्वती म्हणाले की, आजकाल मुक्तेश्वरानंद नावाचा खोटा बाबा खूप लोकप्रिय होत आहे. पंतप्रधान मोदींनी त्यांच्या चरणांना स्पर्श केला आणि अंबानींसारख्या मोठ्या उद्योगपतीने त्यांचे घरी स्वागत केले.Swami Govindananda said – Avimukteswarananda is a false father; How did Priyanka Gandhi call him Shankaracharya?
ते पुढे म्हणाले की, प्रियांका गांधी वाड्रा यांनी अविमुक्तेश्वरानंद यांना शंकराचार्य हा टॅग दिला आहे. मला देशातील तमाम नागरिकांना हा संदेश द्यायचा आहे की मुक्तेश्वरानंद त्यांच्या नावासोबत साधू, संत किंवा संन्यासी जोडण्याच्या लायकीचे नाहीत, त्यामुळे शंकराचार्यांना विसरा.
स्वामी अविमुक्तेश्वरानंद अलीकडेच काही विधानांमुळे चर्चेत आले होते. काही दिवसांपूर्वी त्यांनी उद्धव ठाकरे यांची फसवणूक झाल्याचे म्हटले होते. केदारनाथमधून 228 किलो सोने चोरीला गेल्याचा आरोपही त्यांनी केला होता.
गोविंदानंद म्हणाले- अविमुक्तेश्वरानंद यांना वाराणसी न्यायालयाने फरार घोषित केले होते
गोविंदानंद यांनी वाराणसी न्यायालयाचा आदेश दाखवला आणि अविमुक्तेश्वरानंद यांच्याविरुद्ध अजामीनपात्र अटक वॉरंट जारी करून त्यांना फरार घोषित केले. आम्हाला हे सर्व सुप्रीम कोर्टाला सांगायचे आहे, पण ते पुढच्या तारखा देत आहेत आणि आम्हाला न्याय हवा आहे. ते देशाचे नुकसान करत आहेत.
गोविंदानंद यांनी विचारले की, आम्ही देशाच्या हितासाठी ही सर्व कागदपत्रे पुढे करत आहोत. अविमुक्तेश्वरानंद लोकांची हत्या आणि अपहरण करत आहेत, प्रभू राम यांच्या पावित्र्यावर प्रश्नचिन्ह निर्माण करत आहेत, भिक्षू म्हणून उभे आहेत आणि विवाहसोहळ्यांना उपस्थित आहेत. केदारनाथमध्ये 228 किलो सोने गायब असल्याचे ते सांगत आहेत, त्यांना सोने आणि पितळातील फरक तरी कळतो का?
सर्वोच्च न्यायालयाने अविमुक्तेश्वरानंद यांच्या राज्याभिषेकावर बंदी घातली होती
ऑक्टोबर 2022 मध्ये, सर्वोच्च न्यायालयाने उत्तराखंडमधील ज्योतिष पीठाचे नवीन शंकराचार्य म्हणून अविमुक्तेश्वरानंद सरस्वती यांच्या राज्याभिषेकाला स्थगिती दिली होती. सॉलिसिटर जनरल तुषार मेहता यांनी न्यायालयाला सांगितले की पुरी येथील गोवर्धन मठाच्या शंकराचार्यांनी अविमुक्तेश्वरानंद यांची ज्योतिष पीठाचे नवीन शंकराचार्य म्हणून नियुक्ती करण्यास समर्थन नसल्याचे प्रतिज्ञापत्र दाखल केले होते.
स्वामी अविमुक्तेश्वरानंद सरस्वती यांनी दिवंगत शंकराचार्य स्वामी स्वरूपानंद सरस्वती यांनी त्यांना ज्योतिष पीठाचे उत्तराधिकारी शंकराचार्य म्हणून नियुक्त केल्याचा खोटा दावा करणाऱ्या अर्जावर सर्वोच्च न्यायालयात सुनावणी सुरू होती.
गोविंदानंद म्हणाले – काँग्रेस अविमुक्तेश्वरानंद यांना पाठिंबा देत आहे
गोविंदानंद सरस्वती यांनी पुढे दावा केला की, काँग्रेस अविमुक्तेश्वरानंद यांना पाठिंबा देत आहे. प्रियंका गांधी वाड्रा यांनी 13 सप्टेंबर 2022 रोजी अविमुक्तेश्वरानंद यांना पूज्य शंकराचार्य अविमुक्तेश्वरानंद असे संबोधित पत्र लिहिले. काँग्रेसने पत्र जारी केले आणि अविमुक्तेश्वरानंद सर्वोच्च न्यायालयात पोहोचले. सर्वोच्च न्यायालयाने स्थगिती दिली असताना, प्रियंका गांधी वाड्रा यांनी अविमुक्तेश्वरानंदांना शंकराचार्य म्हणून संबोधून पत्र कसे लिहिले?
शंकराचार्य कोण हे काँग्रेस ठरवणार का? ते नरेंद्र मोदींच्या विरोधात उभे आहेत आणि त्यांना कोण पाठिंबा देत आहे? प्रियांका गांधी वाड्रा. राहुल गांधी जेव्हा हिंदूविरोधी वक्तव्य करतात, तेव्हा अविमुक्तेश्वरानंद त्यांच्या पाठीशी उभे राहतात का? याचे कारण हे पत्र. काँग्रेस खेळ खेळत आहे आणि अविमुक्तेश्वरानंद खेळणी आहेत. मला प्रियंका गांधी वाड्रा यांना सांगायचे आहे की, त्यांनी हे पत्र लिहिल्याबद्दल जाहीरपणे माफी मागावी अन्यथा आम्ही त्यांच्याविरुद्ध सर्वोच्च न्यायालयात अवमानाचा खटला दाखल करू.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App