कोरोना संकटाच्या काळात आणखी एक चिंताजनक बातमी समोर आली आहे. Omicron नंतर, शास्त्रज्ञांना कोरोनाचे आणखी एक घातक रूप (Variant IHU) सापडले आहे. माहितीनुसार, व्हेरिएंट आयएचयूने 46 वेळा फॉर्म बदलला आहे. मूळ कोविड विषाणूपेक्षा हा व्हेरियंट लस प्रतिरोधक आणि संसर्गजन्य असू शकते असे मानले जात आहे. New Covid-19 variant ‘IHU’ discovered in France, is more infectious than Omicron
वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : कोरोना संकटाच्या काळात आणखी एक चिंताजनक बातमी समोर आली आहे. Omicron नंतर, शास्त्रज्ञांना कोरोनाचे आणखी एक घातक रूप (Variant IHU) सापडले आहे. माहितीनुसार, व्हेरिएंट आयएचयूने 46 वेळा फॉर्म बदलला आहे. मूळ कोविड विषाणूपेक्षा हा व्हेरियंट लस प्रतिरोधक आणि संसर्गजन्य असू शकते असे मानले जात आहे.
न्यूज वेबसाइट डेली मेलनुसार, फ्रान्समध्ये व्हेरिएंट आयएचयूचा शोध लागला आहे. फ्रान्सच्या मार्सिले (मार्सेलीमधील व्हेरिएंट IHU) मध्ये, नवीन प्रकाराची 12 प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत. आफ्रिकन देश कॅमेरूनमधून परतलेल्या लोकांमध्ये ही प्रकरणे दिसली आहेत.
फ्रान्समध्ये ओमिक्रॉनचा सध्या कहर असून हे स्पष्ट नाही की IHU प्रकार किती प्राणघातक आणि संसर्गजन्य असेल. कारण सध्या Omicron प्रकार फ्रान्समध्ये धुमाकूळ घालत आहे. कोरोनाच्या एकूण रुग्णांपैकी 60 टक्के रुग्ण हे ओमिक्रॉनचे आहेत. हा प्रकार मेडिटेरेनी इन्फेक्शन फाउंडेशनने 10 डिसेंबर रोजी शोधला होता. तथापि, दिलासा देणारी बाब म्हणजे सध्या IHU व्हेरिएंट वेगाने पसरत नाही. हे व्हेरिएंट IHU इतर देशांमध्ये देखील पोहोचले आहे की नाही हे देखील पाहणे बाकी आहे. त्यानंतर जागतिक आरोग्य संघटना (WHO) याला वेरिएंट अंडर इन्व्हेस्टिगेशन असे नाव देऊन पुढील तपास करेल. व्हेरिएंट IHU ला B.1.640.2 असेही म्हणतात. सप्टेंबरमध्ये काँगोमध्ये सापडलेल्या B.1.640 पेक्षा हे वेगळे असल्याचे वृत्त आहे.
नवीन प्रकार शोधणार्या टीमचे प्रमुख प्रोफेसर फिलिप कोल्सन म्हणाले की, चाचणीमध्ये असे आढळून आले की ते E484K उत्परिवर्तनाने बनलेले आहे, ज्यामुळे ते अधिक लस प्रतिरोधक बनते. म्हणजे लसीचा त्यावर परिणाम होतो, त्याची शक्यता कमी असते.भारतात ओमिक्रॉनची प्रकरणे झपाट्याने वाढत आहेत.
Omicron प्रकार IHU च्या आधी सापडला होता. आफ्रिकेतून हा प्रकार भारतासह अनेक देशांमध्ये पोहोचला आहे. हे डेल्टा किंवा डेल्टा प्लस इतके प्राणघातक मानले जात नाही, परंतु ते त्यापेक्षा खूप वेगाने पसरत आहे. आरोग्य मंत्रालयाने म्हटले आहे की देशातील ओमिक्रॉन प्रकरणांची एकूण संख्या 1,892 वर पोहोचली आहे. महाराष्ट्र आणि दिल्लीमध्ये ओमिक्रॉनची सर्वाधिक 568 आणि 382 प्रकरणे आहेत. ओमिक्रॉनच्या 1,892 रुग्णांपैकी 766 रुग्ण बरे झाले आहेत.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App