विशेष प्रतिनिधी
मुंबई : Fadnavis महाराष्ट्र विधान परिषद निवडणुकीत महायुतीच्या सहा उमेदवारांची बिनविरोध निवड झाल्यानंतर राज्यातील राजकारण तापले आहे. राष्ट्रवादी काँग्रेस (शरद पवार गट)च्या नेत्या Supriya Sule यांनी या प्रक्रियेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करत “घोडेबाजार” झाल्याचा संशय व्यक्त केला होता. त्यावर मुख्यमंत्री Devendra Fadnavis यांनी जोरदार प्रत्युत्तर दिले आहे.Fadnavis
फडणवीसांचे थेट आव्हान
फडणवीस म्हणाले की, विधान परिषद निवडणुकीत कोणताही गैरव्यवहार किंवा घोडेबाजार झाला असल्याचा आरोप केला जात असेल, तर त्यासाठी ठोस पुरावे सादर करावेत. केवळ आरोप करून लोकशाही प्रक्रियेवर संशय निर्माण करणे योग्य नाही, असे त्यांनी स्पष्ट केले.Fadnavis
त्यांच्या मते, अनेक मतदारसंघांमध्ये विरोधी पक्षांचे उमेदवार स्वेच्छेने माघार घेतल्यामुळे महायुतीचे उमेदवार बिनविरोध निवडून आले. यामागे कोणताही दबाव किंवा आर्थिक व्यवहार नसल्याचा दावा त्यांनी केला.
सुप्रिया सुळेंचा आरोप काय?
सुप्रिया सुळे यांनी विधान परिषद निवडणुकीतील घडामोडींवर प्रतिक्रिया देताना, अनेक उमेदवारांनी अचानक माघार घेतल्याने शंका निर्माण होत असल्याचे म्हटले होते. निवडणूक प्रक्रियेत पारदर्शकता असावी आणि लोकशाही मजबूत राहण्यासाठी सर्व प्रश्नांची उत्तरे मिळाली पाहिजेत, अशी भूमिका त्यांनी मांडली.
यापूर्वीही त्यांनी भाजपवर विरोधी पक्षांमध्ये फूट पाडण्याचे राजकारण केल्याचा आरोप केला होता. महाराष्ट्रातील शिवसेना आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसमधील फुटीनंतर आता पश्चिम बंगालमध्ये तृणमूल काँग्रेसविरोधातही अशाच प्रकारच्या हालचाली सुरू असल्याचा दावा त्यांनी केला होता.
महायुतीचे 6 उमेदवार बिनविरोध
स्थानिक स्वराज्य संस्था मतदारसंघातील 17 जागांसाठी होत असलेल्या निवडणुकीत महायुतीचे सहा उमेदवार बिनविरोध निवडून आले आहेत. अर्ज मागे घेण्याच्या शेवटच्या दिवशी महाविकास आघाडी आणि इतर पक्षांच्या काही उमेदवारांनी माघार घेतल्यामुळे ही परिस्थिती निर्माण झाली.
महायुतीच्या या यशामागे फडणवीस यांची राजकीय रणनीती कारणीभूत असल्याचे भाजपचे नेते सांगत आहेत. दुसरीकडे विरोधकांनी या प्रक्रियेवर प्रश्न उपस्थित केले आहेत.
काँग्रेसकडूनही आरोप
दरम्यान, काँग्रेस प्रदेशाध्यक्ष Harshwardhan Sapkal यांनीही निवडणुकीतून माघार घेण्यासाठी उमेदवारांना कोट्यवधी रुपयांच्या ऑफर देण्यात आल्याचा गंभीर आरोप केला आहे. मात्र भाजपने हे आरोप फेटाळून लावले आहेत.
राजकीय वातावरण तापले
विधान परिषद निवडणुकीतील बिनविरोध विजय, उमेदवारांच्या माघारी आणि घोडेबाजाराच्या आरोपांमुळे राज्यातील राजकीय वातावरण चांगलेच तापले आहे. फडणवीसांनी पुरावे सादर करण्याचे खुले आव्हान दिल्याने हा वाद आणखी तीव्र होण्याची शक्यता आहे.
आता विरोधक या आरोपांबाबत पुढे काय भूमिका घेतात आणि निवडणुकीनंतर आणखी कोणते खुलासे होतात, याकडे राज्याचे लक्ष लागले आहे.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App