माजी पीएम मनमोहन सिंग आज राज्यसभेतून निवृत्त; खरगेंचे पत्र- संसद तुमच्या ज्ञानाला मुकेल, हा एका युगाचा अंत

विशेष प्रतिनिधी

नवी दिल्ली : माजी पंतप्रधान मनमोहन सिंग 33 वर्षांनंतर आज राज्यसभेतून निवृत्त होत आहेत. 1991 मध्ये ते पहिल्यांदा आसाममधून राज्यसभेत पोहोचले. सहाव्या आणि शेवटच्या वेळी ते 2019 मध्ये राजस्थानमधून राज्यसभेचे खासदार झाले.Former PM Manmohan Singh retires from Rajya Sabha today; Kharge’s letter- Parliament will miss your knowledge, the end of an era

काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे यांनी मनमोहन सिंग यांना त्यांच्या निवृत्तीचे पत्र लिहिले आहे. त्यात ते म्हणाले- आता तुम्ही सक्रिय राजकारणात नसाल, पण जनतेसाठी तुमचा आवाज बुलंद करत रहाल. संसदेत तुमचे ज्ञान आणि अनुभव कमतरता भासेल.



राज्यसभेतील एकूण 54 खासदारांचा कार्यकाळ एप्रिलमध्ये संपत आहे. त्यापैकी 49 खासदार 2 एप्रिल रोजी सभागृहातून निवृत्त झाले. मनमोहन सिंग यांच्यासह ५ खासदारांचा कार्यकाळ आज (३ एप्रिल) संपत आहे. या 54 खासदारांमध्ये 9 केंद्रीय मंत्र्यांचाही समावेश आहे.

मनमोहन सिंग यांच्या जागी काँग्रेसच्या माजी अध्यक्षा सोनिया गांधी आता प्रथमच राज्यसभेत पोहोचणार आहेत. 20 फेब्रुवारी रोजी त्यांची राज्यसभेवर बिनविरोध निवड झाली.

खरगे यांनी मनमोहन सिंग यांना पत्र लिहिले

मल्लिकार्जुन खरगे यांनी मनमोहन सिंग यांना लिहिलेल्या पत्रात म्हटले आहे – आता तुम्ही सक्रिय राजकारणात नसाल, पण जनतेसाठी तुमचा आवाज उठवतच राहाल. तुम्ही तीन दशकांहून अधिक काळ सेवा केली आहे. तुमची सेवानिवृत्ती एका युगाचा अंत दर्शवते.

देशासाठी आणि जनतेसाठी तुमच्याइतके काम फार कमी लोकांनी केले आहे. मोठे व्यापारी, तरुण उद्योजक, छोटे व्यापारी, पगारदार वर्ग आणि गरिबांना तितकीच फायदेशीर अशी आर्थिक धोरणे राबवणे शक्य आहे हे तुम्ही दाखवून दिले आहे.

संसद तुमचे ज्ञान आणि अनुभवाला मुकेल. तुमचे मर्यादित, मोजून-मापून, मृदुभाषी पण राजकारण्यासारखे शब्द हे सध्याच्या राजकारणाचे वैशिष्ट्य असलेल्या खोट्याने भरलेल्या भारदस्त आवाजाचे तीव्र विरोधाभास आहेत. सध्याची राजकीय परिस्थिती अशी आहे की अप्रामाणिकपणाची तुलना चाणाक्ष नेतृत्वाशी होऊ लागली आहे.

तुमच्या धोरणांमुळे गरिबीतून बाहेर पडलेल्या सर्व गरिबांसाठी तुम्ही मध्यमवर्गीय आणि महत्त्वाकांक्षी तरुणांसाठी नेहमीच नायक, उद्योगपती आणि उद्योजकांसाठी मार्गदर्शक असाल.

9 केंद्रीय मंत्र्यांचा कार्यकाळही आज संपत आहे

यावेळी शिक्षण मंत्री धर्मेंद्र प्रधान, आरोग्य मंत्री मनसुख मांडविया, पशुसंवर्धन आणि मत्स्यव्यवसाय मंत्री पुरषोत्तम रुपाला, माहिती तंत्रज्ञान मंत्री राजीव चंद्रशेखर, परराष्ट्र राज्यमंत्री व्ही. मुरलीधरन, एमएसएमई मंत्री नारायण राणे आणि माहिती आणि प्रसारण राज्यमंत्री एल. मुरुगन यांचा कार्यकाळ मंगळवारी संपत आहे.

त्याचवेळी पर्यावरण मंत्री भूपेंद्र यादव आणि रेल्वे मंत्री अश्विनी वैष्णव यांचा कार्यकाळ आज संपणार आहे. या केंद्रीय मंत्र्यांपैकी फक्त अश्विनी वैष्णव आणि एल. पक्षाने मुरुगन यांना पुन्हा राज्यसभेवर पाठवले आहे. इतर सर्व निवृत्त मंत्र्यांना पक्षाने लोकसभा निवडणुकीची तिकिटे दिली आहेत.

Former PM Manmohan Singh retires from Rajya Sabha today; Kharge’s letter- Parliament will miss your knowledge, the end of an era

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात
    Icon News Hub