वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : चीनने कोरोना विषाणूला जैविक शस्त्र म्हणून तयार केले होते. वुहान लॅबमध्ये काम करणाऱ्या एका संशोधकाने हा दावा केला आहे. इंटरनॅशनल प्रेस असोसिएशनला दिलेल्या मुलाखतीत, संशोधक चाओ शाओ म्हणाले- ‘मला आणि माझ्या सहकाऱ्यांना व्हायरसचे 4 स्ट्रेन टेस्टिंगसाठी देण्यात आले होते, हे जाणून घेण्यासाठी की कोणता स्ट्रेन सर्वात जास्त संसर्गजन्य आहे.’Wuhan researcher’s claim – Corona virus is China’s biological weapon; We found 4 strains in the lab
न्यूज एजन्सी एएनआयने आपल्या रिपोर्टमध्ये सांगितले की ही मुलाखत 2020 ची आहे, परंतु आता समोर आली आहे. 26 मिनिटांच्या संभाषणात संशोधकाने अनेक खुलासे केले. संशोधकाने सांगितले की त्यांचा एक सहकारी शान चाओ याला कोरोनाच्या स्ट्रेनवर चाचणी करण्यास सांगितले होते. या तपासणीचा उद्देश कोणता ताण सर्वात जलद आणि प्रभावीपणे संसर्ग पसरवत आहे हे जाणून घेणे हा होता. तसेच, कोणता स्ट्रेन मानवांवर सर्वात प्रभावी आहे.
2019 मिलिटरी वर्ल्ड गेम्समध्ये व्हायरस पसरवण्यासाठी संशोधक गेले होते
चाओ शाओ म्हणाले, ‘आमचे काही सहकारी संशोधक 2019 च्या मिलिटरी वर्ल्ड गेम्सदरम्यान बेपत्ता झाले होते. नंतर त्यांच्यापैकी एकाने सांगितले की, आम्हाला वेगवेगळ्या देशांतून येणाऱ्या खेळाडूंची स्वच्छता पाहण्यासाठी हॉटेलमध्ये पाठवण्यात आले होते.
खेळाडूंच्या आरोग्य तपासणीसाठी व्हायरोलॉजिस्टची गरज नाही. वास्तविक या लोकांचे खरे लक्ष्य कोरोना पसरवणे हे होते. अशीच आणखी एक घटना सहकारी शान चाओची होती. त्याला शिनजियांगमधील पुनर्शिक्षण शिबिरात राहणाऱ्या उइगर लोकांच्या आरोग्य तपासणीसाठी पाठवण्यात आले होते. शान चाओ यांनी एप्रिल 2020 मध्ये कोरोना स्ट्रेनवर संशोधनावर काम केले.
शाओला शंका आहे की चाओला खरोखर एकतर कोरोना पसरवण्यासाठी किंवा त्याची मानवांवर कशी प्रतिक्रिया होते हे पाहण्यासाठी पाठवण्यात आले होते.
काही दिवसांपूर्वी एका अमेरिकन अहवालात दावा करण्यात आला होता की, कोरोना विषाणू चीनच्या वुहान लॅबमधून बाहेर पडला आणि नंतर त्याने संपूर्ण जगाला वेठीस धरले. रिपोर्टनुसार, वुहान लॅबचे तीन वैज्ञानिक कोरोना संसर्गाचे पहिले बळी ठरले होते. बेन हू, यू पिंग आणि यान झू हे तीन शास्त्रज्ञ होते.
तिघेही या प्रयोगशाळेचे प्रमुख संशोधक होते. एवढेच नाही तर चीनच्या या कृत्याचे सर्व पुरावे अमेरिकन गुप्तचर संस्था एफबीआयकडे असल्याचा दावाही या अहवालात करण्यात आला आहे.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App