वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची पुन्हा एकदा जगातील सर्वात लोकप्रिय नेते म्हणून निवड झाली आहे. अमेरिकन डेटा इंटेलिजन्स फर्म ‘द मॉर्निंग कन्सल्ट’च्या सर्वेक्षणानुसार, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी अप्रूव्हल रेटिंगमध्ये अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बायडेन आणि ऑस्ट्रेलियाचे पंतप्रधान अँथनी अल्बेन्स यांच्यासह जगातील 22 देशांच्या नेत्यांना मागे टाकले आहे. पीएम मोदींचे अप्रूव्हल रेटिंग 75% आहे. गेली सलग दोन वर्षे ते या मानांकनात अव्वल स्थानावर आहेत.Modi again becomes world’s most popular leader: US President Biden falls to 11th, UK PM slips to 20th
या यादीत अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष बायडेन 41% रेटिंगसह 11व्या क्रमांकावर आहेत. गेल्या वेळी ते सहाव्या क्रमांकावर होते. त्याच वेळी ब्रिटनचे पंतप्रधान बोरिस जॉन्सन यावेळी 10व्या स्थानावरून 20व्या स्थानावर घसरले आहेत.
या अहवालात दुसऱ्या क्रमांकावर मेक्सिकन राष्ट्राध्यक्ष आंद्रेस मॅन्युएल लोपेझ ओब्राडोर होते, ज्यांना 63% लोकांनी मतदान केले होते. त्याच वेळी तिसऱ्या क्रमांकावर ऑस्ट्रेलियाचे पंतप्रधान अँथनी अल्बेनेस आहेत, ज्यांना 58% लोकांनी पसंती दिली होती. यावर्षी 17 ऑगस्ट ते 23 ऑगस्ट या कालावधीत हे सर्वेक्षण करण्यात आले.
याआधीही नंबर वन
गेल्या दोन वर्षांपासून मोदी या रेटिंग यादीत सातत्याने अव्वल स्थानावर आहेत. जानेवारीमध्ये झालेल्या शेवटच्या सर्वेक्षणातही पीएम मोदींची लोकप्रियता सर्वाधिक होती. त्याच वर्षी, 13 ते 19 जानेवारी दरम्यान, PM मोदी 71% लोकांच्या पसंतीसह जगातील सर्वात लोकप्रिय नेते बनले. सप्टेंबर 2021 मध्ये मोदींना पुन्हा एकदा सर्वाधिक चर्चेत आणि लोकप्रिय नेत्याचा दर्जा देण्यात आला. याआधी मे 2020 मध्ये, 84% लोकप्रियतेसह ते पहिल्या स्थानावर होते.
कोरोनाच्या दुसऱ्या लाटेत लोकप्रियता घसरली
द मॉर्निंग कन्सल्टच्या सर्वेक्षणानुसार, भारतात कोरोनाच्या दुसऱ्या लाटेत (वर्ष २०२१) पंतप्रधान मोदींचे रेटिंग (लोकप्रियतेत घट) घसरले होते. मग कोरोनामुळे रुग्णालयांमध्ये ऑक्सिजनच्या कमतरतेचा देशावर वाईट परिणाम झाला. मात्र, पंतप्रधान मोदींच्या नेतृत्वाखाली केंद्र सरकारने या कठीण परिस्थितीतून लवकरच सुटका करून घेतली.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App