मणिपूर हिंसाचारामुळे मुख्यमंत्र्यांची सर्वपक्षीय बैठक, परिस्थिती सामान्य करण्याचे आवाहन; आतापर्यंत 54 जणांचा मृत्यू

वृत्तसंस्था

इंफाळ : मणिपूरचे मुख्यमंत्री एन. बिरेन सिंग यांनी शनिवारी सर्वपक्षीय बैठक घेतली. बैठकीत ते म्हणाले की, सर्वांनी पक्षाच्या पलीकडे जाऊन तणाव कमी करण्यासाठी आणि परिस्थिती सामान्य करण्यासाठी काम केले पाहिजे. यावर सर्वांचे एकमतही झाले.Manipur violence calls for CM’s all-party meeting to normalize situation; So far 54 people have died

दुसरीकडे मणिपूर उच्च न्यायालयाच्या आदेशाविरोधात भाजप आमदार डिंगंगलुंग गंगमेई सर्वोच्च न्यायालयात पोहोचले आहेत. खरे तर, 19 एप्रिल रोजी उच्च न्यायालयाने मणिपूर सरकारला मेईतेई समुदायातील लोकांना एसटी श्रेणीत समाविष्ट करण्याबाबत विचार करण्यास सांगितले होते. या आदेशाविरोधात मोर्चा काढल्यानंतर हिंसाचार उसळला.



मणिपूरमधील हिंसाचारात आतापर्यंत 54 जणांचा मृत्यू झाला आहे. 100 हून अधिक लोक जखमी झाले असून त्यांच्यावर RIMS इंफाळ आणि जवाहरलाल नेहरू इन्स्टिट्यूट ऑफ मेडिकल सायन्समध्ये उपचार सुरू आहेत.

भाजप आमदार म्हणाले- मेईती समाज ही जमात नाही

डिंगांगलुंग गंगमेई यांनी म्हटले आहे की मेईतेई समुदाय ही एक जमात नाही आणि तशी मान्यताही नाही. हे आदेश देणे उच्च न्यायालयाच्या कार्यकक्षेत नसल्याचे ते म्हणाले. यावर राज्य सरकारच निर्णय घेऊ शकते. हा आदेश बेकायदेशीर असून तो रद्द करण्यात यावा.

हा राजकीय मुद्दा असून उच्च न्यायालयाची त्यात कोणतीही भूमिका नाही, हे उच्च न्यायालयाने समजून घ्यायला हवे होते, असे ते म्हणाले. उच्च न्यायालयाच्या या निर्णयामुळे आदिवासींमध्ये गैरसमज आणि तणाव वाढला. उच्च न्यायालयाच्या या आदेशाला स्थगिती देण्याची मागणी त्यांनी सर्वोच्च न्यायालयाकडे केली आहे.

चुराचंदपूरमध्ये सकाळी 7 ते 10 या वेळेत कर्फ्यू सुरू राहणार आहे चुरचंदपूर जिल्ह्याचे डीएम म्हणाले की, राज्य सरकार आणि आंदोलकांमध्ये चर्चा झाली आहे. जिल्ह्यात कायदा व सुव्यवस्था सुधारली आहे. त्यामुळे रविवारी सकाळी 7 ते 10 या वेळेत संचारबंदी शिथिल करण्यात आली आहे. राज्यात सुरक्षा दलाच्या 14 तुकड्या तैनात करण्यात आल्या आहेत. केंद्र सरकार आणखी 20 कंपन्या राज्यात पाठवणार आहे. 20 हजार लोकांना स्थलांतरित करण्यात आले आहे.

राज्यातील NEET परीक्षा पुढे ढकलली

राज्यातील परिस्थिती पाहता नॅशनल टेस्टिंग एजन्सीने राज्यातील NEET-UG परीक्षा पुढे ढकलली आहे. मणिपूर केंद्र मिळालेल्या विद्यार्थ्यांच्या परीक्षा नंतर होतील. राज्यातील 1100 लोकांनी आसाममध्ये आश्रय घेतला आहे. भारत-म्यानमार सीमेवरही हवाई पाळत ठेवली जात आहे.

शुक्रवारी मोबाइल इंटरनेट अनिश्चित काळासाठी बंद करण्यात आले. दंगलखोरांना पाहताच गोळ्या घालण्याचे आदेश देण्यात आले. तसेच मणिपूरकडे जाणाऱ्या गाड्या थांबवण्यात आल्या. हिंसाचाराच्या पार्श्वभूमीवर राज्यातील 16 पैकी 8 जिल्ह्यांमध्ये संचारबंदी लागू करण्यात आली आहे.

Manipur violence calls for CM’s all-party meeting to normalize situation; So far 54 people have died

महत्वाच्या बातम्या 

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात