वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : PM Modi पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी गुरुवारी जपानच्या पंतप्रधान सनाए ताकाइची यांच्यासोबतच्या संयुक्त पत्रकार निवेदनात त्यांना आपली ‘धाकटी बहीण’ असे संबोधले. त्यांनी सांगितले की, ताकाइची यांची ही भारताची पहिलीच भेट आहे आणि जपानच्या पहिल्या महिला पंतप्रधानांचे स्वागत करणे आनंदाची बाब आहे.PM Modi
मोदी म्हणाले की, भारत आणि जपानने आर्थिक सुरक्षेचा संयुक्त रोडमॅप तयार केला आहे. या अंतर्गत सेमीकंडक्टर, क्वांटम तंत्रज्ञान, प्रगत सामग्री आणि पुरवठा साखळी मजबूत केली जाईल. इंडिया-जपान बायोगॅस इनिशिएटिव्ह अंतर्गत देशात 1000 बायोगॅस आणि सेंद्रिय खत प्रकल्प उभारले जातील, ज्यामुळे गोबरधन योजना आणि ग्रामीण अर्थव्यवस्थेला बळकटी मिळेल.
दोन्ही नेत्यांनी बॅटरी, ग्रीन हायड्रोजन, अणुऊर्जा, गुंतवणूक, संरक्षण, स्टार्टअप, संशोधन आणि इंडो-पॅसिफिक सहकार्य वाढवण्यावरही सहमती दर्शवली. मोदी म्हणाले की, पुढील वर्षी भारत आणि जपानच्या राजनैतिक संबंधांना 75 वर्षे पूर्ण होतील, जे दोन्ही देश विशेषत्वाने साजरे करतील.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App