”आता मंगळ आणि शुक्रावर उतरण्याची तयारी”- चांद्रयान-३ च्या यशानंतर ‘इस्रो’ प्रमुखांंचं विधान!

विशेष प्रतिनिधी

बंगळुरू: चांद्रयान-3 च्या यशाबद्दल आनंद व्यक्त करताना, भारतीय अंतराळ संशोधन संस्था (इस्रो) प्रमुख एस. सोमनाथ यांनी या यशाचे श्रेय शास्त्रज्ञांना दिले, ज्यांनी यासाठी अतिशय मेहनत घेतली. येत्या काही वर्षात इस्त्रोचे यान अशाच प्रकारे मंगळावर उतरणार असल्याचेही इस्रो प्रमुख म्हणाले. Now preparing to land on Mars and Venus ISRO chiefs statement after the success of Chandrayaan 3

एस सोमनाथ म्हणाले की, चांद्रयान-3 चे यश हे इस्रो नेतृत्व आणि शास्त्रज्ञांच्या पिढ्यानपिढ्यांच्या मेहनतीचे फळ आहे आणि हे यश ‘प्रचंड’ आणि ‘उत्साहजनक’ आहे. ते म्हणाले की चंद्रावरचा प्रवास कठीण आहे आणि आज कोणत्याही देशासाठी तांत्रिक क्षमता प्राप्त करूनही कोणत्याही खगोलीय वस्तूवर यशस्वीरित्या यान उतरवणे कठीण काम आहे.

भारताने केवळ दोन मोहिमांमध्ये हे यश मिळवले आहे, असे इस्रोचे प्रमुख म्हणाले. मिशन चांद्रयान-2, चंद्रावर वाहन उतरवण्याचा पहिला प्रयत्न शेवटच्या क्षणी अयशस्वी झाला तर चांद्रयान-3 मोहीम पूर्णपणे यशस्वी झाली. चांद्रयान-1 चा उद्देश केवळ चंद्राच्या कक्षेत मानवरहित अंतराळयान स्थापित करणे हा होता.

सोमनाथ म्हणाले, “ चांद्रयान-३ मोहिमेचे हे यश केवळ चंद्र मोहिमेसाठीच नाही तर मंगळावर जाण्यासाठीही आमचा आत्मविश्वास वाढवेल. एकेकाळी मंगळावर सॉफ्ट लँडिंग होईल आणि भविष्यात शुक्र आणि इतर ग्रहांवरही हा प्रयत्न केला जाईल.

Now preparing to land on Mars and Venus ISRO chiefs statement after the success of Chandrayaan 3

महत्वाच्या बातम्या 

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात