Nitish Kumar वक्फ विधेयकावर नितीश कुमार अन् चिराग पासवान यांची भूमिका काय?

दोन्ही पक्षांनी केले आहे स्पष्ट ; जाणून घ्या, काय म्हटलं आहे?

विशेष प्रतिनिधी

नवी दिल्ली : एनडीएचे मित्रपक्ष जेडीयू आणि एलजेपी यांनीही वक्फ दुरुस्ती विधेयकाला पाठिंबा दिला आहे. जेडीयू हा नितीश कुमार यांचा पक्ष आहे आणि लोजपा हा चिराग पासवान यांचा पक्ष आहे. आज म्हणजेच २ एप्रिल रोजी, सरकार लोकसभेत वक्फ दुरुस्ती विधेयक सादर करेल.

भाजपनेही आपल्या सर्व खासदारांसाठी व्हीप जारी केला आहे. आता जेडीयू आणि एलजेपी संसदेत वक्फ विधेयकाच्या बाजूने मतदान करतील. जीतन राम मांझी यांच्या एचएएमनेही या विधेयकाला पाठिंबा दिला आहे.

विशेष म्हणजे नितीश कुमार यांच्या जेडीयूने विधेयकात दुरुस्तीसाठी तीन प्रस्ताव मांडले होते, जे सरकारने स्वीकारले. अशा परिस्थितीत, नितीश कुमार विधेयकाच्या बाजूने मतदान करण्यास सहमत होतील हे निश्चित मानले जात होते.

कालच चंद्राबाबू नायडू यांनीही वक्फ विधेयकाला पाठिंबा दिला होता. त्यांच्या पक्षाच्या टीडीपीने तीन प्रस्ताव दिले होते, जे सरकारने मंजूर केले आहेत आणि विधेयकात समाविष्ट केले आहेत.

What is the position of Nitish Kumar and Chirag Paswan on the Waqf Bill

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात