वृत्तसंस्था
मुंबई : नीरव मोदी, मेहुल चोकसी आणि विजय मल्ल्या यांसारखे कोट्यवधी डॉलर्सचे घोटाळे करणारे गुन्हेगार देश सोडून पळून जाण्यात यशस्वी झाले कारण तपास यंत्रणा त्यांना वेळीच अटक करू शकल्या नाहीत. मुंबईच्या विशेष एमपीएमएलए कोर्टाने ही माहिती दिली.Bombay Special Court Comment- Nirav, Mehul and Mallya managed to escape, as arrest was not made in time
मनी लॉन्ड्रिंग प्रकरणातील आरोपी व्योमेश शहा याच्या याचिकेवरील सुनावणीदरम्यान विशेष न्यायाधीश एम. जी. देशपांडे यांनी हे भाष्य केले. व्योमेशने आपल्या जामिनाच्या अटीत बदल करण्याची मागणी याचिकेत केली होती.
29 मे रोजी न्यायालयाने व्योमेश शाह यांची मागणी मान्य केली, ज्यात त्यांनी परदेशात जाण्यापूर्वी न्यायालयाची परवानगी घेण्याची अट काढून टाकण्यास सांगितले होते.
नीरव-मेहुल-मल्ल्याचा उल्लेख कसा झाला?
अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) व्योमेशच्या याचिकेला विरोध केला होता. ईडीने असा युक्तिवाद केला होता की शाहची याचिका स्वीकारल्याने नीरव मोदी, विजय मल्ल्या आणि मेहुल चोकसीसारखी परिस्थिती निर्माण होईल, एजन्सीचा युक्तिवाद फेटाळून लावत न्यायाधीश म्हणाले – मी या युक्तिवादाची गांभीर्याने तपासणी केली आणि हे लक्षात ठेवणे आवश्यक आहे की हे सर्व लोक आहेत. योग्य वेळी अटक न करणाऱ्या तपास यंत्रणांच्या अपयशामुळे ते पळून गेले.
या तिघांच्या विपरीत व्योमेश शहा समन्सला उत्तर देण्यासाठी न्यायालयात हजर झाले आणि जामीन मिळवला, असेही न्यायालयाने म्हटले आहे. आणि अनेक वेळा परदेश प्रवासासाठी अर्ज केला. त्यामुळे शाह यांच्या प्रकरणाची तुलना नीरव मोदी, विजय मल्ल्या, मेहुल चोकसी यांच्या प्रकरणांशी होऊ शकत नाही.
शहा यांनी कोर्टात काय युक्तिवाद केला
शहा यांच्या वकिलांनी तरसेम लाल प्रकरणात सर्वोच्च न्यायालयाने नुकत्याच दिलेल्या निकालाचा हवाला दिला. ते म्हणाले की हब टाउन लिमिटेडचे व्यवस्थापकीय संचालक म्हणून व्योमेश शाह यांच्या जबाबदाऱ्यांमुळे त्यांना नवीन बाजारपेठा, ग्राहक आणि सुरक्षित वित्त आणि गुंतवणूक शोधण्यासाठी वारंवार परदेशात जावे लागते.
या तिघांची सद्य:स्थिती काय आहे?
हिरे व्यापारी नीरव मोदी आणि त्याचा मामा मेहुल चोकसी हे कोट्यवधी रुपयांच्या पीएनबी घोटाळ्यातील मुख्य आरोपी आहेत. नीरव मोदी सध्या ब्रिटनमध्ये तुरुंगात शिक्षा भोगत आहेत, तर त्याचा मामा अँटिग्वामध्ये राहतो आणि 900 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त कर्ज फसवणूक प्रकरणातील आरोपी आहेत, ज्याची ईडी आणि केंद्रीय अन्वेषण विभागाकडून चौकशी केली जात आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App