विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : केंद्रीय मंत्री प्रल्हाद जोशी यांनी एनडीटीव्हीशी बोलताना काँग्रेस नेते राहुल गांधींवर जोरदार हल्ला चढवला. ते म्हणाले की, राहुल गांधींची भारत जोडो यात्रा राजस्थान आणि मध्य प्रदेशातून गेली, तिथे काय झाले? काँग्रेस त्यांना पुन्हा पुन्हा लॉन्च करण्याचा प्रयत्न करत असल्याचे केंद्रीय मंत्री म्हणाले. पण त्यांच्या यात्रेला कोणतेही औचित्य नाही.Bharat Jodo Yatra also passed through Madhya Pradesh and Rajasthan what happened Union Minister Prahlad Joshi Targeted Rahul Gandhi
कन्नड भाषेबाबतच्या आंदोलनावर ते म्हणाले की, माझा हिंसाचाराला विरोध आहे, मात्र त्यांनी आंदोलकांच्या मागण्या रास्त म्हटल्या . मंत्री म्हणाले की पोस्टरवरही कन्नड का नसावे? हे ब्रिटन नाही फक्त इंग्रजी असायला ते कन्नड का नसावे? कर्नाटकातील पक्षनेत्याच्या वक्तव्याबाबत ते म्हणाले की, मी त्यांना भेटून सांगेन की, त्यांनी जाहीर वक्तव्ये करणे टाळावे.
कर्नाटकच्या नवीन प्रदेशाध्यक्षांचा बचाव करताना ते म्हणाले की, विजयेंद्र यांनी वर्षानुवर्षे कठोर परिश्रम केले आहेत आणि पक्षाशी जोडले गेले आहेत. हे तसे नाही की काँग्रेस पक्षात गांधी परिवार आहे आणि समाजवादी पार्टीला मुलायम सिंहापासून अखिलेश यादव आणि डिंपल यादव चालवत आहेत.
आजकाल, दुकानांमध्ये ६० टक्के कन्नड भाषा वापरण्याच्या आदेशावरून कर्नाटकात बराच गदारोळ सुरू आहे. दरम्यान, केंद्रीय मंत्री प्रल्हाद जोशी यांनीही या आदेशाला सहमती दर्शवली आहे. कर्नाटकातील दुकानांचे साईन बोर्ड स्थानिक भाषेत असले पाहिजेत, मात्र हिंसाचार त्यांना मान्य नाही, असे त्यांनी बुधवारी सांगितले.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App