वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : केंद्रीय राज्यमंत्री रवनीत बिट्टू यांनी आपल्या पदाचा राजीनामा दिला आहे. त्यांचा राजीनामा २४ जुलै रोजी राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांनी स्वीकारला आहे. बिट्टू यांना काही काळापूर्वी भाजपने राज्यसभेचे तिकीट दिले नव्हते, त्यामुळे ते आता खासदार नव्हते.
ते केंद्र सरकारमध्ये पंजाबमधून भाजपचे एकमेव राज्यमंत्री होते, त्यांना रेल्वे राज्य आणि अन्न प्रक्रिया उद्योग विभाग देण्यात आला होता. ते पंजाबचे माजी मुख्यमंत्री दिवंगत बेअंत सिंग यांचे नातू आहेत. आता बिट्टू पुढील वर्षी होणारी पंजाब विधानसभा निवडणूक लढवू शकतात.
रवनीत बिट्टू यांनी लुधियानातून २०२४ ची लोकसभा निवडणूक लढवली होती, पण ते हरले होते. त्यानंतर भाजपने त्यांना राजस्थानमधून राज्यसभा खासदार बनवले. त्यानंतर २१ जून रोजी त्यांचा कार्यकाळ संपला.
त्यानंतर भाजपने त्यांच्या जागी अमृतसरमधून भाजप नेते तरुण चुघ यांना राज्यसभेत पाठवले. नियमांनुसार, बिट्टू खासदार नसतानाही ६ महिने म्हणजेच २१ डिसेंबरपर्यंत मंत्री राहू शकले असते, पण त्यांनी अचानक राजीनामा दिला.
बिट्टू म्हणाले – आता माझा वेळ पंजाबसाठी आहे
राजीनाम्याबाबत रवनीत बिट्टू म्हणाले – मी 2-3 महिन्यांपूर्वीच याबाबत विनंती केली होती. ज्या दिवशी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी जालंधरला आले होते, त्या दिवशीही मी हेच सांगितले होते. मागील सत्रातही मी सहभागी झालो नव्हतो.
ज्या दिवशी माझी राज्यसभेची मुदत संपली, त्याच दिवशी मी राजीनामा दिला होता. मी काल पुन्हा त्यांना भेटलो होतो. आता माझा वेळ पंजाबसाठी आहे. आजही मी अनेक ठिकाणी गेलो होतो. आता माझ्यावर पंजाबमध्ये सरकार बनवण्याची जबाबदारी आहे, मी याच कामात व्यस्त आहे.
त्यांनी X (पूर्वीचे ट्विटर) वर पोस्ट करून लिहिले- मी राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे मनापासून आभार मानतो की, त्यांनी मला भारत सरकारमध्ये राज्यमंत्री म्हणून देशाची सेवा करण्याची संधी दिली.
भारतातील लोकांची, विशेषतः माझ्या पंजाबमधील लोकांची सेवा करणे माझ्यासाठी सन्मानाची बाब आहे. मी सेवा, राष्ट्रवाद आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वाखालील विकसित भारताच्या संकल्पाप्रती माझी बांधिलकी कायम ठेवीन. जनसेवेचा माझा प्रवास नवीन संकल्प आणि समर्पणाने पुढेही सुरू राहील.
आप (AAP) म्हणाले- बिट्टू सतलजच्या प्रवाहात वाहून गेले
आपचे (AAP) प्रवक्ते बलतेज पन्नू म्हणाले की, रवनीत बिट्टू सतलजच्या प्रवाहात वाहून गेले. हे विधान यासाठी केले गेले, कारण दिलजीत दोसांझच्या सतलज चित्रपटावर बिट्टूनेच सर्वाधिक टीका केली होती. मात्र, भाजपच्या मोठ्या नेत्यांनी त्यांना कानपिचक्या दिल्या होत्या.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App