राहुल गांधींचा बिलासपूर ते रायपूर रेल्वेतून 117 किमी प्रवास; स्लीपर कोचमध्ये जाणून घेतल्या लोकांच्या समस्या

वृत्तसंस्था

रायपूर : छत्तीसगड दौऱ्यावर असलेले काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी सोमवारी रेल्वेने प्रवास केला. त्यांनी बिलासपूर ते रायपूर असा 117 किलोमीटरचा प्रवास केला. यावेळी त्यांनी प्रवाशांशी त्यांच्या समस्याही जाणून घेतल्या. राहुल गांधींनी ट्रेनमध्ये उपस्थित महिला हॉकीपटूंशी चर्चा केली. तसेच त्यांचे प्रशिक्षण आणि त्यांना मिळणाऱ्या सुविधांबाबत विचारणा केली.Rahul Gandhi’s 117 km journey by rail from Bilaspur to Raipur; People’s problems learned in sleeper coach

बिलासपूरमध्ये आयोजित काँग्रेस निवासस्थानी परिषदेत सहभागी झाल्यानंतर राहुल बिलासपूरहून इंटरसिटी एक्सप्रेसच्या स्लीपर कोचमध्ये चढले. सायंकाळी पावणेसहाच्या सुमारास ते रायपूर रेल्वे स्थानकावर पोहोचले. यावेळी त्यांच्यासोबत ट्रेनमध्ये मुख्यमंत्री भूपेश बघेल आणि प्रभारी कुमारी सेलजाही होत्या. राहुल यांनी एका सामान्य प्रवाशाप्रमाणे ट्रेनमध्ये प्रवास केला आणि फिरून लोकांना भेटून त्यांच्या समस्या जाणून घेतल्या.



त्यांनी विद्यार्थ्यांसाठी चॉकलेट्स आणि चिप्सही खरेदी केले. राहुल गांधी यांचा रायपूर ते बिलासपूर हा प्रवासही रेल्वेनेच ठरला होता. मात्र, ट्रेनला उशीर झाल्याने त्यांचा प्रवास पुढे ढकलण्यात आला.

बिलासपूरच्या सभेत म्हणाले- खासदार चालवत नाहीत भारत सरकार

तत्पूर्वी, बिलासपूर येथील सभेत राहुल म्हणाले की, मोदीजी अदानी-अंबानींच्या विमानात प्रवास करतात, हे नाते काय? मी या नात्याबद्दल विचारले तेव्हा मला उत्तर मिळाले. माझे लोकसभेचे सदस्यत्व रद्द करण्यात आले. बिलासपूरच्या तखतपूर येथील गृहनिर्माण परिषदेच्या मंचावरून राहुल गांधींनी केंद्रावर जोरदार निशाणा साधला.

राहुल म्हणाले की, मी संसदेत विचारले की, संरक्षणात, विमानतळावर, शेतकऱ्यांच्या काळ्या कायद्यात अदानींना फायदा देण्याचा प्रयत्न झाला. असे का घडले? हे फायदे कोणत्या संबंधात दिले गेले? राहुल म्हणाले, भारत सरकार हे आमदार आणि खासदार चालवत नाहीत तर कॅबिनेट सचिव आणि सचिव चालवतात. 90 सचिव आहेत, ते योजना आखतात. पैसे कुठे जाणार ते ते ठरवतात.

Rahul Gandhi’s 117 km journey by rail from Bilaspur to Raipur; People’s problems learned in sleeper coach

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात
    Icon News Hub