Khan Sir : खान सर कोचिंग वाद- पाटण्यात विद्यार्थ्यांचे आंदोलन; रोशन आनंदच्या सुटकेची मागणी; म्हणाले- एकाला तुरुंग, दुसऱ्याला जामीन का?

Khan Sir

वृत्तसंस्था

पाटणा : Khan Sir खान सर यांच्या कोचिंगवर झालेल्या हल्ल्याप्रकरणी तुरुंगात असलेल्या ज्ञान बिंदू कोचिंगचे संचालक रोशन आनंद यांच्या सुटकेच्या मागणीसाठी विद्यार्थी आज तिसऱ्यांदा रस्त्यावर उतरले.Khan Sir

पाटणा कॉलेजपासून कारगिल चौकापर्यंत मोर्चा काढण्याची तयारी करत असलेल्या विद्यार्थ्यांना पोलिसांनी रोखले. घटनास्थळी मोठ्या संख्येने पोलीस तैनात होते. वॉटर कॅननची गाडीही मागवण्यात आली होती. पोलिसांनी विद्यार्थ्यांना पाटणा कॉलेजमधून पुढे जाण्याची परवानगी दिली नाही.Khan Sir



विद्यार्थ्यांनी सांगितले की, कोणत्याही चौकशी समितीशिवाय तुम्ही कोणालाही तुरुंगात टाकता. चौकशी करा आणि मग कारवाई करा. रोशन सर यांच्या हजारो विद्यार्थ्यांच्या जीवनाचा हा प्रश्न आहे.

सरकारने यात हस्तक्षेप करावा. एकाला तुरुंग आणि एकाला जामीन, ही कसली कारवाई? जो गोळीबार घडवून आणतो, तो बाहेर आहे. ज्याने काहीही केले नाही, जो घटनास्थळी उपस्थितही नव्हता, तो तुरुंगात आहे.

आज न्यायालयात रोशन आनंद यांच्या जामिनावर सुनावणी झाली होती. न्यायालयाने सुनावणीनंतर जामीन अर्ज फेटाळला आहे.

दरम्यान, गोळीबार प्रकरणात खान सर यांच्या अटकपूर्व जामीन अर्जावरही मंगळवारी पाटणा दिवाणी न्यायालयात सुनावणी झाली. न्यायालयाने खान सर यांच्या अटकेला स्थगिती दिली आहे.

खान सरांच्या अटकेला स्थगिती देताना, न्यायालयाने आपल्या आदेशात म्हटले आहे की, पुढील आदेश किंवा पुढील सुनावणीपर्यंत संबंधित व्यक्तीविरुद्ध कोणतीही कठोर किंवा दडपशाहीची कारवाई करू नये.

खान सर यांच्या वतीने हजर झालेले वकील अरविंद कुमार महुआर यांनी कोर्टात सांगितले की, गोळी आत्मसंरक्षणासाठी चालवण्यात आली होती. कोणत्याही प्रकारे भीती पसरवणे हा उद्देश नव्हता.

खान सर यांच्या वकिलांनी सांगितले की, खान सर यांच्या अटकपूर्व जामीन अर्जावर 20 जून रोजी सुनावणी होईल.

कारागृहात असलेल्या सुरक्षा रक्षकांच्या प्रकरणात कोर्टाने पुरावे मागवले

सोमवारी याच प्रकरणात कारागृहात असलेल्या खान सर यांच्या दोन सुरक्षा रक्षकांच्या, दीपक कुमार आणि तालेबर सिंह यांच्या जामिनावरही सुनावणी झाली. त्यांचे वकील अरविंद मउआर यांनी न्यायाधीश अनुराग वर्मा यांच्या न्यायालयात युक्तिवाद सादर केला.

दोन्ही बाजू ऐकल्यानंतर न्यायालयाने पोलिसांकडून या प्रकरणात पुरावे मागवले. दोन्ही सुरक्षा रक्षकांच्या जामीन अर्जावर 10 जून रोजी, म्हणजेच उद्या, न्यायालय निर्णय देऊ शकते. सोमवारी न्यायालयाने सुनावणीनंतर आदेश राखून ठेवला होता. दोन्ही गार्ड्सना 4 जून रोजी अटक करण्यात आली होती.

पोलिसांनी खान सरच्या गार्ड्सच्या जबाबावर त्यांच्यावर हत्येचा प्रयत्न आणि आर्म्स ॲक्ट अंतर्गत गुन्हा दाखल केला आहे. एफआयआरमध्ये नमूद केले आहे की खान सरने गार्ड्सना सांगितले होते- तुम्ही गोळी चालवा, बाकी मी बघून घेईन.

आधी पोलिसांचे कौतुक केले, नंतर म्हणाले- पोलीस उशिरा आले

हल्ल्याच्या दिवशी म्हणजेच 2 जून रोजी खान सरांनी पोलिसांचे खूप कौतुक केले होते. 3 जून रोजी खान सरांच्या रक्षकांनी गोळीबार केल्याचा व्हिडिओ समोर आला. यानंतर खान सरांनी सांगितले की, मारामारी सुरू होती. पोलीस घटनास्थळी उशिरा पोहोचले होते. पोलीस तिथे उडून तर पोहोचत नाहीत, त्यामुळे रक्षकांनी आत्मसंरक्षणासाठी गोळीबार केला.

रक्षक का ठेवतात, जेणेकरून वेळ पडल्यास लोकांना वाचवता येईल. जोपर्यंत पोलीस आले नव्हते, तोपर्यंत एका अंगरक्षकाने काय करायला पाहिजे होते. रक्षकांनी कोणावर गोळीबार केला का?

मुलांना खान सर म्हणाले- कोचिंग बंद झाले तर फी वाढेल

यापूर्वी खान सरांचा एक नवीन व्हिडिओ समोर आला होता. या व्हिडिओमध्ये ते वर्गात मुलांना त्यांच्या कोचिंगवर झालेल्या हल्ल्याबद्दल सांगत आहेत. ते सीसीटीव्ही फुटेज दाखवून मुलांना सांगत आहेत की, कोचिंगच्या रक्षकाला घेऊन जाणाऱ्याची अटक अजूनही झालेली नाही. मुद्द्यावरून लक्ष विचलित केले जात आहे.

खान सरांनी हे देखील सांगितले की, जर खान ग्लोबल स्टडीज बंद झाले, तर पुढील 6 महिन्यांत अनेक कोचिंग संस्थांची फी एक लाख ते दीड लाख रुपयांपर्यंत पोहोचेल. माझे उद्दिष्ट पैसे कमावणे नाही.

खान सर वर्गात मुलांना सांगत आहेत की कोचिंगच्या गार्डला निर्दयीपणे मारहाण करण्यात आली. 20-25 लोकांनी त्याला रस्त्यावर मारले. ते वर्गात फी कमी करण्याबद्दलही बोलत आहेत. खान सर एक पुस्तक घेऊन येतात आणि म्हणतात की, विद्येची शपथ घेऊन सांगतो, त्या दिवशी गोळीबार झाला होता.

Khan Sir Coaching Row: Massive Student Protests in Patna Demanding Roshan Anand’s Release

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात