वृत्तसंस्था
काबूल – अफगाणिस्तानच्या हवाई दलाने विविध प्रांतांमध्ये हवाई हल्ले करत ५७२ तालिबानी दहशतवाद्यांना ठार मारले असून ३०९ दहशतवादी जखमी झाले आहेत. 500 talibani died in air strike
संरक्षण मंत्रालयाचे अधिकारी फवाद अमन यांनी ट्विटरवर याबाबत माहिती दिली. हवाई दलाने नानगरहर, लघमन, पाक्तिया, पाक्तिका, कंदाहार, उरुझगन, हेरत, फराह, हेल्मंड, निमरुझ, कुंदूझ आणि इतर काही भागांमध्ये तालिबानी दहशतवाद्यांच्या ठिकाणांवर विमानातून हल्ले केले. हे हल्ले अत्यंत अचूक होते आणि त्यात एकूण ५७२ दहशतवादी मारले गेल्याचा दावा अमन यांनी केला आहे.
बडगाम चकमकीत एक दहशतवादी ठार, चकमकीच्या ठिकाणाहून शस्त्रसाठा जप्त
दोन दिवसांपूर्वीही सरकारने केलेल्या हवाई कारवाईत किमान दोनशे तालिबानी मारले होते. या हल्ल्यात तालिबान्यांचा मोठा शस्त्रसाठा आणि शंभराहून अधिक वाहने नष्ट झाली होती. अमेरिकेच्याही विमानांनी हवाई हल्ले केले. त्यांनी काल (ता. ७) संध्याकाळी बी- ५२ बाँबर विमानाच्या साह्याने जॉजान प्रांतात शाबिरगन येथे तालिबान्यांच्या एका मेळाव्यावर बाँबफेक केली. यामध्ये मोठ्या संख्येने तालिबानी मारले गेले, असे अमन यांनी सांगितले.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App