शंकराचार्य म्हणाले- अल्लाह हा शब्द संस्कृतचा : अल्लाहचा उपयोग माँ दुर्गाच्या आवाहनासाठी केला जातो; सर्वांचे पूर्वज सनातनी

प्रतिनिधी

वाराणसी : वाराणसीतील गोवर्धन पुरी मठाचे पीठाधीश्वर जगद्गुरू शंकराचार्य स्वामी निश्चलानंद सरस्वती यांनी अल्लाह हा शब्द मातृशक्तीचा असल्याचे म्हटले आहे. हा संस्कृत शब्द आहे. अल्लाह हा शब्द देवी दुर्गाला आवाहन करण्यासाठी वापरला जातो, असेही ते म्हणाले.Shankaracharya said- The word Allah is Sanskrit Allah is used for invocation of Maa Durga; Sanatani are ancestors of all

अल्लाह आणि ओम एक आहेत या जमियत उलेमा-ए-हिंदचे प्रमुख मौलाना सय्यद अर्शद मदनी यांच्या विधानाला उत्तर देताना शंकराचार्यांनी हे वक्तव्य केले.



स्वामी निश्चलानंद सरस्वती म्हणाले की, धर्मावर प्रश्न उपस्थित करणाऱ्यांनी आधी संस्कृत-व्याकरणाचा अभ्यास करावा. आपल्या सर्वांचे पूर्वज सनातनी वैदिक आर्य होते.

हिम्मत असेल तर बायबल आणि कुराणवर बोलून दाखवा

प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना शंकराचार्यांनी बागेश्वर धामचे धीरेंद्र कृष्ण शास्त्री यांचेही समर्थन केले. ते म्हणाले – त्यांना हनुमानजी महाराजांचा आशीर्वाद आहे. राजकारणात धर्माच्या वापरावर ते म्हणाले की, दोघेही एकमेकांपासून वेगळे नाहीत. धर्माशिवाय राजकारण चालू शकत नाही.

रामचरितमानसवर भाष्य करणाऱ्यांनी चाणक्य नीतीचा अभ्यास करावा, असे शंकराचार्य म्हणाले. जे रामायणावर बोलत आहेत त्यांच्यात हिंमत असेल तर त्यांनी बायबल आणि कुराणवर बोलून दाखवावे मग बघा काय होते.

2024 मध्येही नरेंद्र मोदी पंतप्रधान होतील

ते म्हणाले की, 2024 मध्येही नरेंद्र मोदीच पंतप्रधान होतील, कारण ते देशाला लुटून घर भरणारे नाहीत. पुरीचे शंकराचार्य स्वामी निश्चलानंद सरस्वती पाच दिवसांच्या मुक्कामासाठी मंगळवारी वाराणसीत पोहोचले आहेत. ते 5 दिवस चालणाऱ्या चर्चासत्र, दीक्षांत समारंभ आणि समारंभाला उपस्थित राहणार आहेत.

Shankaracharya said- The word Allah is Sanskrit Allah is used for invocation of Maa Durga; Sanatani are ancestors of all

महत्वाच्या बातम्या 

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात