वृत्तसंस्था
रुद्रप्रयाग : केदारनाथ मंदिरात फोटोग्राफी बंदीचे उल्लंघन करणाऱ्या भाविकाला 11 हजार रुपयांचा दंड भरावा लागला. या भाविकाने गर्भगृहात पूजा करताना मोरारी बापूंचा फोटो क्लिक केला होता, जो सोशल मीडियावर व्हायरल झाला होता. बद्रीनाथ-केदारनाथ मंदिर समितीने नियम तोडणाऱ्याची ओळख पटवण्यासाठी सीसीटीव्ही फुटेजची मदत घेतली. विशेष म्हणजे मोरारी बापू 12 ज्योतिर्लिंगांमध्ये रामकथा करत आहेत. 22 जुलैपासून केदारनाथमध्ये त्यांची कथा सुरू झाली आहे.Photography in Kedarnath despite the ban, fined 11 thousand by the temple committee
तो तरुण म्हणाला – मोरारी बापूंना पाहून उत्साहित झालो
फोटो क्लिक करणारी व्यक्ती मध्य प्रदेशातील इंदूर येथील रहिवासी आहे. समितीने तरुणाला लेखी माफी मागावी आणि दंड म्हणून 11,000 रुपये बीकेटीसीला देण्यास सांगितले. ही रक्कम दिल्यानंतरच त्यांची सुटका करण्यात आली. तरुणाने सांगितले की, मोरारी बापूंना पाहून तो खूप उत्साहित झाला. त्यामुळे त्याने त्यांचा फोटो काढून सोशल मीडियावर पोस्ट केला.
केदारनाथ मंदिर परिसरात मोरारी बापूंची रामकथा
मोरारी बापू 12 ज्योतिर्लिंगांत रामकथा करत आहेत. या मालिकेची पहिली कथा केदारनाथमध्ये सुरू झाली आहे. भीमशिला मंदिराच्या मागे मोरारी बापूंचा पंडाल आहे. हा खडक 2013 च्या पुरात वाहून गेला आणि मंदिराच्या मागेच राहिला.
मंदिर समितीने गेल्या आठवड्यातच बंदी घातली आहे
बद्रीनाथ-केदारनाथ मंदिर समितीने गेल्या आठवड्यातच मंदिरात कोणत्याही प्रकारचे फोटोशूट करण्यास बंदी घातली आहे. मंदिराच्या मुख्य गेटवर नोटीसही चिकटवण्यात आली आहे. ज्यामध्ये लोकांना सभ्य कपडे घालण्यास आणि मंदिर परिसरात तंबू किंवा शिबिरे लावण्यापासून परावृत्त करण्यास सांगितले आहे. या आदेशांचे उल्लंघन करणाऱ्यांवर कायदेशीर कारवाई केली जाईल, असे बीकेटीसीचे म्हणणे आहे.
वास्तविक, काही दिवसांपूर्वी एका महिला ब्लॉगरने तिच्या प्रियकराला मंदिरासमोर प्रपोज केले होते. केदारनाथकडे सामान्य पर्यटन स्थळासारखे बघितले जात असल्याचे लोकांनी सांगितले. असे व्हिडिओ बनवणाऱ्यांवर कारवाई करण्याची मागणी मंदिर समितीला करण्यात आली. त्यानंतर बंदीचा निर्णय घेण्यात आला.
बद्रीनाथमध्ये लवकरच मोबाईलवर बंदी घालण्यात येणार आहे
बीकेटीसीचे अध्यक्ष अजेंद्र अजय म्हणाले की, हे एक धार्मिक ठिकाण आहे, जिथे लोक मोठ्या श्रद्धेने येतात. भक्तांनी त्याचा आदर करावा. ते म्हणाले की बद्रीनाथ धाममधून अद्याप कोणतीही तक्रार आलेली नाही, परंतु तेथेही असे फलक लावले जातील.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App