Ashutosh Brahmachari : शंकराचार्यांवर लैंगिक शोषणाचा आरोप करणारे आशुतोष पलटले; म्हणाले- रामभद्राचार्यांच्या शिष्यांच्या दबावात खोटा FIR केला

Ashutosh Brahmachari

वृत्तसंस्था

प्रयागराज : Ashutosh Brahmachari  शंकराचार्य अविमुक्तेश्वरानंद यांच्या विरोधात दोन बटूंकडून लैंगिक शोषणाचा गुन्हा दाखल करणारे आशुतोष ब्रह्मचारी महाराज त्यांच्या आरोपांवरून मागे हटले आहेत. त्यांनी मंगळवारी फेसबुकवर एक व्हिडिओ जारी करून सांगितले की, जगद्गुरु रामभद्राचार्य यांचे उत्तराधिकारी रामचंद्र दास यांनी दबाव टाकून त्यांच्याकडून अविमुक्तेश्वरानंद यांच्या विरोधात खोटा गुन्हा दाखल करून घेतला होता.Ashutosh Brahmachari

आशुतोष ब्रह्मचारी यांनी दावा केला की त्यांना दिशाभूल करून या प्रकरणात सामील केले गेले. या कटात काही अधिकारीही सामील होते. त्यांच्याकडे यासंबंधीचे पुरावे आणि व्हॉट्सॲप चॅट उपलब्ध आहेत. लवकरच ते संपूर्ण प्रकरणाचा खुलासा करतील आणि सांगतील की त्यांना या वादामध्ये का आणि कसे सामील केले गेले.Ashutosh Brahmachari



त्यांनी असेही सांगितले की जर त्यांचे गुरु जगद्गुरु रामभद्राचार्य यांना काही नुकसान पोहोचले, तर यासाठी रामचंद्र दास जबाबदार असतील.

आशुतोष ब्रह्मचारी म्हणाले- रामचंद्र दास कुकर्मी-ढोंगी आहे

आशुतोष ब्रह्मचारी महाराजांनी रामचंद्र दास यांच्यावर गंभीर आरोप केले आहेत. ते म्हणाले की, रामचंद्र दास त्यांचा गुरुबंधू आहे, पण तो कुकर्मी, ढोंगी आणि फ्रॉडी आहे. त्याच्या संपर्कात आल्याने हे त्यांचे दुर्दैव आहे.

आशुतोष म्हणाले की, ते जगद्गुरु रामभद्राचार्य यांचा आदर करतात आणि आयुष्यभर करत राहतील, पण त्यांच्या विरोधात कट रचला जात आहे. त्यांनी दावा केला की, रामचंद्र दास यांनी बनावट मृत्युपत्र बनवून श्री देव बाबा जी आश्रमावर कब्जा केला आहे. या प्रकरणी त्यांनी मथुरा एसएसपीकडे तक्रार पाठवली आहे.

आशुतोष यांचे म्हणणे आहे की, जर पोलिसांनी तक्रार नोंदवली नाही, तर ते कोर्टात जातील. ते म्हणाले की, ते सत्याची लढाई लढतील आणि जशी अविमुक्तेश्वरानंद यांच्या विरोधात कायदेशीर लढाई लढली, तशीच रामचंद्र दास यांच्या विरोधातही न्यायालयात लढतील.

मात्र, मथुरेचे एसएसपी श्लोक कुमार यांनी सांगितले की, त्यांना या प्रकरणात कोणतीही तक्रार मिळालेली नाही आणि त्यांची आशुतोष ब्रह्मचारी यांच्याशी कोणतीही भेट झालेली नाही.

आशुतोष यांनी यापूर्वीही म्हटले होते- जगद्गुरूंची हत्या झाली तर रामचंद्र दास जबाबदार असेल

यापूर्वी आशुतोष ब्रह्मचारी महाराज यांनी सोमवारी फेसबुकवर जारी केलेल्या एका व्हिडिओमध्ये म्हटले होते की, जर त्यांचे गुरु जगद्गुरु रामभद्राचार्य यांची हत्या झाली, तर यासाठी त्यांचे उत्तराधिकारी रामचंद्र दास जबाबदार असतील. त्यांनी दावा केला होता की रामचंद्र दास त्यांच्या गुरुविरुद्ध कट रचत आहेत आणि याचे पुरावे त्यांच्याकडे आहेत.

आशुतोष यांनी असाही आरोप केला होता की रामचंद्र दास यापूर्वीही गंभीर आरोपांमध्ये अडकले होते, परंतु काही अधिकाऱ्यांनी त्यांना वाचवले. ते म्हणाले की, कोणत्याही बटुक किंवा इतर व्यक्तीचे लैंगिक शोषण करणाऱ्याविरुद्ध कारवाई झाली पाहिजे आणि ते अशा प्रकरणांमध्ये कायदेशीर लढा देत राहतील.

जगद्गुरु रामभद्राचार्य म्हणाले होते – आशुतोषची भीती वाटू लागली आहे

सोमवारी तुलसी पीठाधीश्वर जगद्गुरु रामभद्राचार्य यांनीही आशुतोष ब्रह्मचारी महाराज यांच्या आरोपांवर प्रतिक्रिया दिली होती. ते म्हणाले होते की, आशुतोष त्यांची आणि त्यांचे उत्तराधिकारी रामचंद्र दास यांची प्रतिमा खराब करण्याचा प्रयत्न करत आहे आणि त्यांच्याविरुद्ध कट रचत आहे.

रामभद्राचार्य म्हणाले, “मला आशुतोषचा गुन्हेगारी इतिहास जाणून भीती वाटू लागली आहे. मी थरथर कापत आहे.” आशुतोषने स्वतःला त्यांचा शिष्य असल्याचा दावा केल्यावर ते म्हणाले की, ते देशभरात कथा सांगायला जातात आणि कदाचित कुठेतरी आशुतोषने त्यांच्याकडून दीक्षा घेतली असेल, पण त्यांना त्याच्या स्वभावाची आणि हेतूची माहिती नव्हती.

ते म्हणाले की, एखाद्या शिष्याने आपल्या गुरूच्या हत्येची शक्यता व्यक्त करणे अत्यंत दुर्दैवी आहे. त्यांच्या, त्यांच्या पीठाच्या आणि त्यांच्या उत्तराधिकाऱ्याच्या सुरक्षेबाबत ज्या गोष्टी बोलल्या जात आहेत, त्या गंभीर आहेत. ते म्हणाले की, ते या प्रकरणाच्या चौकशीसाठी प्रशासनालाही सांगतील आणि जे संवैधानिकदृष्ट्या योग्य असेल, तेच केले पाहिजे.

आशुतोष यांनी शंकराचार्यांवर लैंगिक शोषणाचा आरोप केला होता, जाणून घ्या संपूर्ण वाद

प्रयागराज माघ मेळ्यात 18 जानेवारी रोजी मौनी अमावस्येच्या दिवशी शंकराचार्य आणि प्रशासन यांच्यात वाद झाला होता. त्यानंतर 8 दिवसांनी, 24 जानेवारी रोजी आशुतोष महाराजांनी पोलीस आयुक्तांकडे तक्रार केली होती. यात माघ मेळा-2026 आणि महाकुंभ-2025 दरम्यान बटुकांचे लैंगिक शोषण झाल्याचे आरोप केले होते.

पोलिसांनी कारवाई न केल्याचा आरोप करत 8 फेब्रुवारी रोजी विशेष पॉक्सो न्यायालयात याचिका दाखल करण्यात आली होती. 13 फेब्रुवारी रोजी 2 मुलांना न्यायालयात हजर करण्यात आले होते. 21 फेब्रुवारी रोजी त्यांचे जबाब नोंदवण्यात आले होते. न्यायालयाच्या आदेशानुसार त्याच दिवशी झूंसी पोलीस ठाण्यात एफआयआर (FIR) दाखल करण्यात आला होता. एफआयआरमध्ये शंकराचार्य, त्यांचे शिष्य मुकुंदानंद आणि 2-3 अज्ञात व्यक्तींना आरोपी बनवण्यात आले होते.

25 मार्च रोजी शंकराचार्य आणि मुकुंदानंद यांना अलाहाबाद उच्च न्यायालयातून जामीन मिळाला होता. यानंतर आशुतोष महाराजांनी या निर्णयाला आव्हान देत सर्वोच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली होती. अग्रिम जामीन रद्द करण्याची मागणी केली होती. मात्र, सर्वोच्च न्यायालयाने याचिका फेटाळून लावली होती.

Ashutosh Brahmachari Retracts Sexual Harassment Allegations Against Shankaracharya

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात