Ukraine : युक्रेनने रशियावर सर्वात मोठा ड्रोन हल्ला केला:1000 हून अधिक ड्रोन डागले, तेल डेपोमध्ये स्फोट, एकाचा मृत्यू

Ukraine

वृत्तसंस्था

मॉस्को : Ukraine युक्रेनने गुरुवारी रशियावर युद्ध सुरू झाल्यापासूनचा सर्वात मोठा ड्रोन हल्ला केला. रशियाच्या संरक्षण मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, रात्रभरात सुमारे 1000 ड्रोन आणि चार क्रूझ क्षेपणास्त्रे पाडण्यात आली. यापैकी सुमारे 200 ड्रोन राजधानी मॉस्कोच्या दिशेने येत होते.Ukraine

या हल्ल्यात दक्षिणेकडील रोस्तोव प्रदेशातील एका तेल डेपोला आग लागली, ज्यात एका व्यक्तीचा मृत्यू झाला. तसेच, मॉस्कोच्या कपोतन्या तेल शुद्धीकरण प्रकल्पावरही हल्ला झाला. स्फोटानंतर तेल डेपोच्या टाकीचे झाकण अनेक मीटर वर उडून गेले आणि आकाशात काळ्या धुराचे लोट पसरले.Ukraine

अहवालानुसार, जवळच्या एका शॉपिंग सेंटरलाही आग लागली. ड्रोनचा मलबा पडल्याने काही निवासी आणि व्यावसायिक इमारतींचे नुकसान झाले. अनेक उंच इमारती रिकाम्या करण्यात आल्या. हल्ल्यानंतर मॉस्कोच्या विमानतळांवर काही काळासाठी विमानांची उड्डाणे थांबवण्यात आली.Ukraine



झेलेन्स्की म्हणाले- युक्रेन जळेल तर मॉस्कोही जळेल

युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष वोलोदिमिर झेलेन्स्की यांनी मॉस्कोवरील हल्ल्याला गेल्या आठवड्यात कीववर रशियाने केलेल्या कारवाईचे प्रत्युत्तर म्हटले. ते म्हणाले की, युक्रेनियन सैन्याने रशियाच्या युद्ध मोहिमेला पाठिंबा देणाऱ्या ठिकाणांना लक्ष्य केले.

झेलेन्स्की म्हणाले की, आता रशियाने युद्ध संपवण्यासाठी राजनैतिक मार्ग स्वीकारण्याची वेळ आली आहे. त्यांनी युक्रेनच्या विविध लष्करी आणि गुप्तचर संस्थांच्या कारवाईचे कौतुकही केले. झेलेन्स्की म्हणाले, “आम्हाला हे युद्ध नको होते, पण जर युक्रेन जळले तर मॉस्कोही जळेल.”

हल्ल्याच्या वेळी रशियन राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमिर पुतिन कझानमध्ये दक्षिण-पूर्व आशियाई देशांच्या नेत्यांसोबत शिखर परिषदेत उपस्थित होते. त्यांनी मॉस्कोवरील या मोठ्या हल्ल्याबाबत अद्याप कोणतीही सार्वजनिक प्रतिक्रिया दिलेली नाही.

2023 पासून रशियन राजधानीवर ड्रोन हल्ले वाढले

2022 मध्ये युद्ध सुरू झाल्यानंतर युक्रेनचे ड्रोन हल्ले मर्यादित होते. 2023 मध्ये पहिल्यांदाच त्याचे ड्रोन मॉस्कोपर्यंत पोहोचले, पण तेव्हा हल्ल्यांमध्ये काहीच ड्रोन वापरले जात होते.

आता युक्रेन लांब पल्ल्याचे हल्ले करण्यास सक्षम झाला आहे, तर रशियानेही राजधानीभोवती मजबूत हवाई संरक्षण (एअर डिफेन्स) तैनात केले आहे.

यामुळे युद्ध आता केवळ फ्रंटलाइनपर्यंत मर्यादित राहिलेले नाही. दोन्ही देश तेल डेपो, रिफायनरी आणि इतर सामरिक ठिकाणांना लक्ष्य करत आहेत.

G7 देशांनी युक्रेनला मदत देण्याची घोषणा केली

मॉस्कोवरील मोठ्या हल्ल्यादरम्यान G7 देशांनी युक्रेनसाठी लष्करी मदत वाढवण्याची घोषणा केली आहे. संघटनेने सांगितले की युक्रेनला अधिक हवाई संरक्षण प्रणाली, इंटरसेप्टर आणि लांब पल्ल्याची शस्त्रे दिली जातील.

याव्यतिरिक्त, रशियाच्या तेल आणि वायू व्यवसायावरील निर्बंध अधिक कठोर केले जातील. G7 देशांनी हिवाळ्यापूर्वी युक्रेनच्या वीज आणि ऊर्जा गरजांसाठी देखील अतिरिक्त मदत देण्याचे आश्वासन दिले आहे.

तर, अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प म्हणाले की, त्यांना वाटले होते की रशिया-युक्रेन युद्ध संपवणे सोपे होईल, परंतु दोन्ही देशांमधील खोल शत्रुत्वाने चर्चेला कठीण बनवले आहे.

त्यांनी सांगितले की, त्यांची वोलोदिमिर झेलेन्स्की आणि व्लादिमिर पुतिन या दोघांशी चांगली चर्चा झाली आहे आणि त्यांना या युद्धाचा शेवट बघायचा आहे.

Ukraine Launches Biggest Ever Drone Attack on Russia: Moscow Refinery Hit

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात