वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : Terror Mastermind Muzaffar दिल्ली बॉम्बस्फोटात सहभागी असलेले “व्हाइट कॉलर मॉड्यूल” सुमारे पाच वर्षांपूर्वीचे आहे. प्रत्येक सदस्य त्यांच्या स्वतःच्या गटाचा नेता होता, परंतु खरा नेता, डॉ. मुजफ्फर अली राथेर अजूनही फरार आहे आणि तो यूएईमध्ये असल्याचा संशय आहे. दरम्यान, सूत्रांनी उघड केले की मॉड्यूलमध्ये सहभागी डॉक्टर सुमारे तीन वर्षांपासून स्फोटके गोळा करत होते. त्यांनी दर महिन्याला एक नवीन चॅट ग्रुप तयार केला. ते बांगलादेश, अफगाणिस्तान, दुबई आणि सौदी अरेबियामध्ये भेटत होते. तेथे पाकिस्तानी हँडलरदेखील त्यांच्या संपर्कात होते.Terror Mastermind Muzaffar
दुसरीकडे, काश्मीरमध्ये पाच दिवसांपासून नौगाम पोलिस स्टेशन तपासाचे केंद्रबिंदू आहे. तेथे सापडलेली स्फोटके, शस्त्रे आणि डिजिटल उपकरणे मोठ्या प्रमाणात कट रचल्याचे स्पष्टपणे दर्शवतात. एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, “जर हा स्फोट मॉल किंवा इमारतीच्या पार्किंगमध्ये झाला असता तर तो खूपच घातक ठरला असता.” दुसऱ्या अधिकाऱ्याने सांगितले की, “मुफ्ती मौलाना इरफान हा मॉड्यूलमधील पहिला आणि सर्वात महत्त्वाचा खेळाडू आहे. त्याच्या माध्यमातून, एका विशेष डिजिटल चॅनेलद्वारे डॉक्टर आणि विद्यार्थ्यांकडे ब्रेनवॉशिंग साहित्य पाठवले गेले. यामुळे त्यांच्यात सूडाची भावना निर्माण झाली, ज्यामुळे ते सर्व दहशतवादाच्या मार्गावर गेले. या मॉड्यूलशी संबंधित बहुतेक सदस्य उच्च शिक्षित वैद्यकीय व्यावसायिक होते, ज्यांना मासिक पगार अंदाजे दोन ते सहा लाख रुपये होता.Terror Mastermind Muzaffar
अभ्यासाच्या नावाखाली ब्रेनवॉशिंग; विदेशात परिषदांच्या नावाखाली दहशतवादी कारवाया…
ज्या डॉक्टरांची नावे समोर आली आहेत त्यापैकी अनेक डॉक्टर गेल्या दोन वर्षांत तुर्की, ढाका, यूएई, सौदी अरेबिया आणि मलेशियाला गेले. दिल्ली-एनसीआरमधील खासगी एजन्सींनी शैक्षणिक व्हिसा आणि संशोधन कव्हरद्वारे प्रवासाची व्यवस्था केली. या एजन्सींची देखील चौकशी केली जात आहे. दहशतवादाचा अभ्यास: ‘सायन्स ऑफ शहादत’, ‘ड्यूटी इन फेथ’ आणि ‘हिलिंग द बिलीव्हर्स’ या शीर्षकाच्या जतन केलेल्या फायली इरफान आणि डॉ. मुझम्मिल गनई यांच्या उपकरणांवर आढळल्या. या फायली तरुण डॉक्टरांचे ब्रेनवॉश करण्यासाठी वापरल्या गेल्या.
एक आदर्श: सुरक्षा एजन्सी या प्रकरणाचा “शैक्षणिक घुसखोरी’चे उदाहरण आहे. म्हणून, खाजगी विद्यापीठे आणि वैद्यकीय महाविद्यालयांना ‘मानसिक तपासणी आणि वैचारिक समुपदेशन कक्ष’ स्थापन करण्याचा सल्ला दिला जाईल. एका वरिष्ठ आयपीएस अधिकाऱ्याने सांगितले की, “काउंटर-इंटेलिजेंस आता फक्त बॉम्ब शोधण्यापुरते मर्यादित राहिलेले नाही, तर ते प्रयोगशाळा आणि वर्गखोल्यांतील कल्पना शोधण्यापुरते मर्यादित आहेत.”
चार डॉक्टरांची नोंदणी रद्द
या प्रकरणात अटकेतील डॉ. मुझफ्फर अहमद, डॉ. आदिल अहमद राथेर, डॉ. मुझम्मिल शकील आणि डॉ. शाहीन सईद यांची नोंदणी राष्ट्रीय वैद्यकीय परिषदेने रद्द केली आहे.
नुह येथील दोन डॉक्टर चौकशीसाठी ताब्यात आहेत. त्यापैकी एकाने एमबीबीएस पूर्ण केल्यानंतर अल-फलाह विद्यापीठात अप्रेंटिसशिप केली. दुसरा विद्यापीठाचा माजी विद्यार्थी देखील आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App