विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : नेताजी सुभाषचंद्र बोस यांनी काही करण्याचा निर्धार केला तर कोणतीही शक्ती त्यांना रोखू शकली नाही. ‘ कॅन डू, विल डू’ या नेताजींच्या मंत्रातून आपण प्रेरणा घेतली पाहिजे. राष्ट्रवाद जिवंत ठेवायचा आहे, ही प्रेरणा त्यांच्याकडून घेतली पाहिजे. आपण सर्व मिळून नेताजी बोस यांच्या स्वप्नातील भारत घडवू शकू, असे गौरवोद्गार पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी रविवारी काढले. Netaji should be inspired to keep nationalism alive Unveiling of hologram statue of Subhash Chandra Bose
ऐतिहासिक इंडिया गेटवर नेताजी सुभाषचंद्र बोस यांच्या होलोग्राम पुतळ्याचे मोदींनी अनावरण केले. मोदींनी पायाभरणी समारंभात 2019, 2020, 2021 आणि 2022 या वर्षांसाठी सुभाष चंद्र बोस आपत्ती प्रबंध पुरस्कार प्रदान केले. यावेळी केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा देखील उपस्थित होते.
होलोग्राम पुतळ्याची वैशिष्ट्ये
होलोग्राम पुतळा 28 फूट उंच आणि 6 फूट रुंद आहे. 30,000 लुमेन 4K प्रोजेक्टरद्वारे त्याची प्रतिमा निर्माण केली आहे. असेल. 90 टक्के पारदर्शक होलोग्राफिक स्क्रीन अभ्यागतांना दिसणार नाही अशा प्रकारे स्थापित करण्यात आली आहे. होलोग्रामचा अचूक प्रभाव निर्माण करण्यासाठी त्यावर नेताजींचे थ्रीडी चित्र लावले जाईल.
पंतप्रधानांच्या म्हणण्यानुसार, दरवर्षी नेताजींची जयंती ‘पराक्रम दिवस’ म्हणून साजरी केली जाईल, अशी घोषणा आधीच करण्यात आली आहे. ही उदात्त भावना लक्षात घेऊन प्रजासत्ताक दिनाचा सोहळा एक दिवस अगोदर म्हणजेच 23 जानेवारीपासून सुरू होणार आहे.
कार्यक्रमाला संबोधित करताना पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, भारतमातेचे शूर सुपुत्र नेताजी सुभाषचंद्र बोस यांच्या १२५ व्या जयंतीनिमित्त मी आज संपूर्ण देशाला नमन करतो. हा दिवस ऐतिहासिक आहे. हा काळही ऐतिहासिक आहे. आणि हे ठिकाण जिथे आपण सगळे जमलो तेही ऐतिहासिक आहे. भारताच्या लोकशाहीचे प्रतीक आपल्या संसदेजवळ आहे. आमच्या क्रियाकलाप आणि सार्वजनिक निष्ठेचे प्रतीक असलेल्या अनेक इमारती जवळपास आहेत. आमच्या शहीदांना समर्पित राष्ट्रीय युद्ध स्मारक देखील जवळ आहे.
महत्त्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App