पक्ष आणि विरोधी नेत्यांध्ये उपसल्या वक्तव्यांच्या तलवारी
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : Mamata Banerjee बंगालच्या मुख्यमंत्री आणि टीएमसीच्या सुप्रीमो ममता बॅनर्जी यांनी विरोधकांच्या इंडि आघाडीबाबत मोठा दावा केला आहे. त्यांनी तयार केलेल्या इंडि आघाडीची कमान मला मिळाली तर ती बंगालमधूनही आघाडी चालवू शकते, असे ममता म्हणाल्या आहेत. असे म्हणत ममतांनी थेट काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्यावर हल्लाबोल केला आहे. इंडि आघाडीची कमान सध्या काँग्रेसकडे आहे.Mamata Banerjee
ममता बॅनर्जींच्या या वक्तव्यामुळे राजकारण चांगलेच तापले आहे. या विधानाच्या बाजूने आणि विरोधात नेते विधाने करत आहेत. काही नेते याच्या बाजूने तर काही विरोधात आहेत. अखेर, जून 2023 मध्ये स्थापन झालेल्या इंडि आघाडीत असे काय घडले की ममता बॅनर्जींनी असे विधान केले? याआधीही तृणमूलचे खासदार आणि पक्षाचे लोकसभेतील चीफ व्हिप कल्याण बॅनर्जी आणि तृणमूलचे खासदार कीर्ती आझाद यांनीही या विषयावर चर्चा केली होती.
एका टीव्ही चॅनलला दिलेल्या मुलाखतीत ममता बॅनर्जी म्हणाल्या होत्या, जे लोक आता इंडि आघाडीचे नेतृत्व करत आहेत ते आघाडी नीट चालवू शकत नाहीत. त्यांना मी आवडत नाही, पण मी सर्व राष्ट्रीय आणि प्रादेशिक पक्षांच्या संपर्कात आहे आणि मला इंडि जबाबदारी मिळाली तर मी बंगालमधून ती आघाडी चालवू शकते. कारण, मी बंगालची माती सोडू इच्छित नाही. माझा जन्म बंगालमध्ये झाला आणि मी येथेच शेवटचा श्वास घेईन.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App