ममता बॅनर्जी यांच्या दिशेने चाकू घेऊन महिला धावली? दुर्गापूजा मंडपातील घटनेने खळबळ

झेड प्लस सुरक्षा असतानाही महिला जवळ पोहोचल्याने सुरक्षेवर प्रश्नचिन्ह; भाजपच्या सहभागाबाबत तृणमूलचा संशय, पोलिसांकडून चौकशी सुरू

विशेष प्रतिनिधी

कोलकाता : पश्चिम बंगालच्या माजी मुख्यमंत्री आणि तृणमूल काँग्रेसच्या नेत्या ममता बॅनर्जी यांच्यावर चाकूने हल्ला करण्याचा प्रयत्न झाल्याचा गंभीर आरोप तृणमूल काँग्रेसने केला आहे. कोलकात्यातील कालीघाट परिसरात मंगळवारी (१३ ऑक्टोबर) सायंकाळी सहाच्या सुमारास हा प्रकार घडल्याचे सांगण्यात आले. दुर्गापूजा मंडपाच्या उद्घाटनासाठी घराबाहेर पडलेल्या ममता बॅनर्जी यांच्या सुरक्षा कक्षात एक महिला चाकू घेऊन घुसण्याचा प्रयत्न करत असल्याचा दावा पक्षाच्या नेत्यांनी केला आहे. या महिलेला तृणमूलच्या कार्यकर्त्यांनी पकडून पोलिसांच्या ताब्यात दिले. दरम्यान, या प्रकरणामुळे ममता बॅनर्जी यांच्या सुरक्षेचा मुद्दा ऐरणीवर आला आहे. Mamata Banerjee

तृणमूल काँग्रेसच्या खासदार डोला सेन यांनी या प्रकरणी कालीघाट पोलीस ठाण्यात लेखी तक्रार दाखल केली आहे. तक्रारीत संबंधित महिलेचे नाव तनिष्ठा साहा असल्याचे नमूद करण्यात आले आहे. मात्र, पोलिसांनी या घटनेत चाकूचा वापर झाल्याची स्वतंत्रपणे पुष्टी केलेली नसून, नेमके काय घडले याचा तपास सुरू असल्याचे वृत्त आहे.

स्वतःला ममतांची भाची म्हणवून घेतल्याचा दावा

तृणमूल काँग्रेसच्या तक्रारीनुसार, ममता बॅनर्जी या आपल्या निवासस्थानाजवळील मिलन संघ दुर्गापूजा मंडपाच्या उद्घाटनासाठी जात असताना संबंधित महिला त्यांच्या दिशेने आक्रमकपणे पुढे आली. महिलेने ममता बॅनर्जी यांना ‘पिशी’ म्हणजेच आत्या असे संबोधले आणि आपण त्यांची भाची असल्याचे सांगितले, असा दावा करण्यात आला आहे.

महिला आक्रमक अवस्थेत होती, तिने शिवीगाळ केली आणि तिच्याकडे चाकू असल्याचे नंतर लक्षात आले, असे डोला सेन यांनी तक्रारीत म्हटले आहे. महिला रस्त्यावर बसून गोंधळ घालत असल्याचाही उल्लेख तक्रारीत करण्यात आला आहे. ती नशेत असल्याचा आरोपही तृणमूलच्या नेत्यांनी केला आहे.

तृणमूलचे आमदार कुणाल घोष यांनी संबंधित महिलेने ममता बॅनर्जी यांच्या दिशेने चाकूने वार करण्याचा प्रयत्न केल्याचा आरोप केला. हा प्रकार केवळ वैयक्तिक वाद होता की त्यामागे काही वेगळे कारण होते, याची चौकशी करण्याची मागणी पक्षाच्या नेत्यांनी केली आहे.



झेड प्लस सुरक्षा असतानाही सुरक्षेवर प्रश्न

ममता बॅनर्जी यांना झेड प्लस दर्जाची सुरक्षा असताना संबंधित महिला त्यांच्या इतक्या जवळ कशी पोहोचली, असा सवाल डोला सेन यांनी उपस्थित केला आहे. ममता बॅनर्जी यांच्या सुरक्षेच्या व्यवस्थेत काही त्रुटी होत्या का, याची चौकशी करण्याची मागणीही तृणमूल काँग्रेसकडून करण्यात येत आहे.

सेन यांच्या म्हणण्यानुसार, घटनास्थळी उपस्थित असलेल्या दोन पोलीस कर्मचाऱ्यांना त्यांनी या प्रकाराची माहिती दिली. मात्र, संबंधित परिसर कोलकाता पोलिसांच्या हद्दीत येत असल्याने कर्मचाऱ्यांनी हस्तक्षेप करण्यास नकार दिल्याचा आरोप त्यांनी केला आहे. या दाव्याची स्वतंत्र पुष्टी अद्याप झालेली नाही.

या प्रकरणी भारतीय नागरिक सुरक्षा संहितेच्या कलम १७३ अंतर्गत तक्रारीची नोंद घेऊन आवश्यक कायदेशीर कार्यवाही करावी, अशी मागणी सेन यांनी केली आहे. तक्रारीसोबत घटनेशी संबंधित छायाचित्रे आणि व्हिडिओ पुरावेही सादर केल्याचे त्यांनी म्हटले आहे.

भाजपच्या सहभागाबाबत तृणमूलचा संशय

या घटनेनंतर तृणमूल काँग्रेसच्या नेत्यांनी संताप व्यक्त करत राजकीय कटाची शक्यता मांडली आहे. पक्षाचे खासदार साकेत गोखले यांनी समाजमाध्यमांवरून ममता बॅनर्जी यांच्या सुरक्षेवर प्रश्न उपस्थित केले. झेड प्लस सुरक्षा असलेल्या आणि तीन वेळा मुख्यमंत्री राहिलेल्या नेत्याच्या बाबतीत असा प्रकार घडत असेल, तर सुरक्षाव्यवस्थेची स्थिती काय आहे, असा सवाल त्यांनी केला.

या घटनेमागे भाजपचा सहभाग असू शकतो, असा संशयही तृणमूलच्या काही नेत्यांनी व्यक्त केला आहे. मात्र, या आरोपांच्या समर्थनार्थ ठोस पुरावा सार्वजनिकरीत्या समोर आलेला नाही. त्यामुळे राजकीय कटाच्या दाव्यांना सध्या आरोपांच्या पलीकडे पुष्टी मिळालेली नाही.

पोलिसांकडून चौकशी सुरू; चाकूबाबत तपास

दरम्यान, कोलकाता पोलिसांनी संबंधित महिलेला ताब्यात घेतल्याचे सांगितले आहे. वरिष्ठ पोलीस अधिकाऱ्यांच्या माहितीनुसार, महिलेचे वर्तन आणि घटनेमागील कारण समजून घेण्यासाठी तिची चौकशी सुरू आहे. घटनास्थळावरील व्हिडिओ फुटेज तपासले जात असून, प्रत्यक्षदर्शींची माहितीही घेतली जाणार आहे.

पोलिसांनी चाकू प्रत्यक्षात महिलेच्या ताब्यात होता का आणि तिने ममता बॅनर्जी यांच्यावर हल्ल्याचा प्रयत्न केला होता का, याबाबत अद्याप अंतिम निष्कर्ष जाहीर केलेला नाही. घटनेचे स्वरूप, महिलेचा उद्देश आणि यामागे अन्य कोणाचा सहभाग होता का, हे तपासानंतर स्पष्ट होणार आहे.

या घटनेमुळे पश्चिम बंगालमध्ये राजकीय नेत्यांच्या सुरक्षेचा आणि कायदा-सुव्यवस्थेचा मुद्दा पुन्हा चर्चेत आला आहे. तृणमूल काँग्रेसकडून सखोल चौकशीची मागणी करण्यात येत असताना, पोलिसांच्या तपासातून नेमकी वस्तुस्थिती काय समोर येते, याकडे लक्ष लागले आहे.

TMC Alleges Knife Attack Attempt on Mamata Banerjee, Woman Creates Ruckus Outside Residence

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात