वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : Rahul Gandhi काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी शुक्रवारी संसद भवन परिसरात देशभरातील शेतकरी संघटनांच्या नेत्यांशी भेट घेतली. या बैठकीत भारत-अमेरिका अंतरिम व्यापार कराराविरोधात देशव्यापी आंदोलन सुरू करण्यावर आणि शेतकरी व शेतमजुरांची उपजीविका वाचवण्याच्या गरजेवर चर्चा झाली.Rahul Gandhi
शेतकरी नेत्यांनी या व्यापार कराराचा विरोध केला. त्यांचे म्हणणे होते की, करारामुळे मका, सोयाबीन, कापूस, फळे आणि सुकामेवा पिकवणाऱ्या शेतकऱ्यांच्या उपजीविकेवर परिणाम होईल.Rahul Gandhi
काँग्रेसच्या मते, राहुल गांधी म्हणाले की, या करारामुळे कृषी उत्पादनांच्या आयातीचा मार्ग मोकळा झाला आहे. पुढे इतर पिकेही यामुळे प्रभावित होऊ शकतात.
राजकारण बंद करा, अजितदादांच्या विमान अपघाताबाबतचा वाद निरर्थक, मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी सुनावले
बैठकीत या कराराच्या विरोधात मोठ्या प्रमाणावर राष्ट्रीय आंदोलन करण्यावर चर्चा झाली.
चर्चेत या संघटना उपस्थित होत्या
राहुल गांधींना भेटलेल्यांमध्ये अखिल भारतीय किसान काँग्रेसचे प्रमुख सुखपाल एस खैरा, हरियाणाच्या भारतीय किसान मजदूर युनियनचे अशोक बलहारा, बीकेयू क्रांतिकारीचे बलदेव एस जीरा, प्रोग्रेसिव्ह फार्मर्स फ्रंटचे आर. नंदकुमार, बीकेयू शहीद भगतसिंगचे अमरजीत एस मोह्री, किसान मजदूर मोर्चा-इंडियाचे गुरमनीत एस मंगत आणि जम्मू-काश्मीर जमींदारा फोरमचे हमीद मलिक यांच्यासह अनेक इतर नेते उपस्थित होते. ही बैठक त्या विधानानंतर एक दिवसाने झाली, ज्यात राहुल गांधींनी म्हटले होते की, सरकारने त्यांच्याविरुद्ध एफआयआर दाखल करो, खटला चालवो किंवा विशेषाधिकार प्रस्ताव आणो, पण ते शेतकऱ्यांसोबत ठामपणे उभे राहतील. त्यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींवर आरोप केला की, भारत-अमेरिका व्यापार कराराद्वारे ते देशाला विकत आहेत आणि शेतकरीविरोधी आहेत.
राहुल गांधींनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म X वर एक व्हिडिओ जारी करून सरकारवर तीव्र टीका केली.
त्यांनी सांगितले की, कोणताही असा व्यापार करार जो शेतकऱ्यांची उपजीविका हिरावून घेईल किंवा देशाची अन्नसुरक्षा कमकुवत करेल, तो शेतकरीविरोधी आहे. त्यांनी असेही सांगितले की, ते मोदी सरकारला शेतकऱ्यांच्या हिताशी तडजोड करू देणार नाहीत.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App