DK Shivakumar : डीके शिवकुमार म्हणाले गटबाजी माझ्या रक्तात नाही; हायकमांड जे सांगेल ते करतो, सर्वांना मंत्रिपद हवे

DK Shivakumar

वृत्तसंस्था

बंगळुरू : DK Shivakumar कर्नाटकचे उपमुख्यमंत्री डीके शिवकुमार यांनी त्यांच्या मुख्यमंत्रीपदाबद्दलच्या शक्यता फेटाळून लावल्या. शिवकुमार यांनी शुक्रवारी एक्स वर पोस्ट केले की मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या त्यांचा पाच वर्षांचा कार्यकाळ पूर्ण करतील. मी त्यांना शुभेच्छा देतो. मुख्यमंत्री आणि मी दोघांनीही वारंवार सांगितले आहे की आम्ही हाय कमांडचे पालन करतो.DK Shivakumar

शिवकुमार यांच्या जवळच्या आमदारांनी दिल्लीत हायकमांडची भेट घेतल्यानंतर ही चर्चा सुरू झाली. समर्थकांनी असा दावा केला की शिवकुमार हे पुढचे मुख्यमंत्री व्हावेत. तथापि, उपमुख्यमंत्र्यांनी सांगितले की सर्व आमदार आपल्या सर्वांचे आहेत. गटबाजी माझ्या रक्तात नाही.DK Shivakumar

मुख्यमंत्र्यांनी मंत्रिमंडळात फेरबदल करण्याचा निर्णय घेतला. प्रत्येकाला मंत्री व्हायचे आहे, म्हणून त्यांना दिल्लीतील नेतृत्वाशी भेटणे स्वाभाविक आहे. तो त्यांचा अधिकार आहे. आम्ही त्यांना थांबवू शकत नाही.DK Shivakumar



संपूर्ण प्रकरण काय आहे, ते ३ मुद्द्यांमध्ये समजून घ्या

डीके शिवकुमार यांच्या जवळचे एक मंत्री आणि काही आमदार गुरुवारी दिल्लीत काँग्रेसच्या वरिष्ठ नेत्यांना भेटण्यासाठी गेले. मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांनी अडीच वर्षे पदावर राहून ही बैठक घेतली.

२० मे २०२३ रोजी विधानसभा निवडणुकीचे निकाल जाहीर झाल्यानंतर, मुख्यमंत्रीपदासाठी सिद्धरामय्या आणि शिवकुमार यांच्यात तीव्र स्पर्धा झाली. काँग्रेस पक्ष शिवकुमार यांना राजी करण्यात आणि त्यांना उपमुख्यमंत्री म्हणून नियुक्त करण्यात यशस्वी झाला. त्यावेळी, काही वृत्तांत असे सूचित केले गेले होते की रोटेशनल मुख्यमंत्री सूत्रानुसार एक करार झाला आहे, ज्या अंतर्गत शिवकुमार अडीच वर्षांनी मुख्यमंत्री होतील, परंतु पक्षाने अधिकृतपणे याची पुष्टी केलेली नाही.

शिवकुमार यांच्या काही निष्ठावंतांना त्यांच्या नेत्याने मुख्यमंत्रिपदाची खुर्ची घ्यावी असे वाटत होते. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मंत्री एन. चालुवर्यस्वामी, आमदार इक्बाल हुसेन, एच.सी. बालकृष्ण आणि एस.आर. श्रीनिवास गुरुवारी दिल्लीला रवाना झाले. त्यांनी सांगितले की शुक्रवारी आणखी १२ आमदार दिल्लीत येऊ शकतात. सूत्रांनी सांगितले की, काही दिवसांपूर्वी सुमारे १२ आमदार दिल्लीत थांबले होते आणि त्यांनी काँग्रेस सरचिटणीसांशी चर्चा केली होती.

तीन दिवसांपूर्वी शिवकुमार यांनी प्रदेशाध्यक्षपदाचा राजीनामा देण्याचे संकेत दिले होते

डीके शिवकुमार यांनी बुधवारी संकेत दिले की ते लवकरच प्रदेशाध्यक्षपद सोडू शकतात. इंदिरा गांधी यांच्या जयंतीनिमित्त बंगळुरू येथे झालेल्या कार्यक्रमात बोलताना ते म्हणाले, “मी या पदावर कायमचा राहू शकत नाही.”

शिवकुमार म्हणाले, “साडेपाच वर्षे झाली आहेत, आणि मार्चमध्ये सहा वर्षे होतील. आता इतर नेत्यांनाही संधी मिळाली पाहिजे.” तथापि, त्यांनी पक्ष कार्यकर्त्यांना सांगितले, “मी नेतृत्वातच राहीन. काळजी करू नका, मी आघाडीवर असेन. मी तिथे असलो किंवा नसलो तरी काही फरक पडत नाही. माझ्या कार्यकाळात १०० पक्ष कार्यालये बांधण्याचे माझे ध्येय आहे.”

सिद्धरामय्या यांनी 16 नोव्हेंबरला खरगे यांची भेट घेतली होती

कर्नाटकातील सरकार फेरबदलाच्या अटकळी दरम्यान, मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांनी १६ नोव्हेंबर रोजी काँग्रेस अध्यक्ष खरगे यांची दिल्लीतील त्यांच्या निवासस्थानी भेट घेतली. काँग्रेस नेत्यांनी ही भेट सौजन्यपूर्ण असल्याचे वर्णन केले, परंतु पक्षातील सूत्रांनी सांगितले की सिद्धरामय्या यांनी खरगे यांच्याशी राज्यातील मंत्रिमंडळ विस्ताराबाबत चर्चा केली.

सूत्रांच्या माहितीनुसार, जर काँग्रेस हायकमांडने मंत्रिमंडळ फेरबदलाला मान्यता दिली तर मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या त्यांचा पाच वर्षांचा कार्यकाळ पूर्ण करतील असा संकेत मिळेल. यामुळे शिवकुमार यांची मुख्यमंत्री होण्याची शक्यता संपुष्टात येईल.

शिवकुमार म्हणाले होते – जर पार्टी असेल तर आपण सर्वजण आहोत

शिवकुमार यांनी दिल्लीत खरगे यांचीही भेट घेतली. भेटीबद्दल विचारले असता त्यांनी पत्रकारांना सांगितले की, “प्रदेश पक्षाध्यक्षांना राष्ट्रीय अध्यक्षांशी भेटणे सामान्य आहे, त्यात काही विशेष नाही.” मंत्रिमंडळात फेरबदल आणि नेतृत्व बदलाच्या अटकळींबद्दल शिवकुमार म्हणाले, “जर पक्ष अस्तित्वात असेल तर आपण सर्व अस्तित्वात आहोत.”

स्वतःला पक्षाचे निष्ठावंत सैनिक म्हणून संबोधित करताना शिवकुमार यांनी सांगितले होते की जोपर्यंत नेतृत्वाची इच्छा असेल तोपर्यंत ते प्रदेशाध्यक्ष राहतील. तथापि, काँग्रेसचे सरचिटणीस केसी वेणुगोपाल यांनी २०२३ मध्ये सांगितले होते की शिवकुमार २०२४ च्या लोकसभा निवडणुकीपर्यंत प्रदेशाध्यक्ष म्हणून काम करतील.

DK Shivakumar Karnataka CM Sidharamaiah Term High Command Photos Videos Statement

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात