Dr. Umar Suicide : दहशतवादी डॉ. उमर आत्मघाती बॉम्बर तयार करत होता; 11 तरुणांच्या ब्रेनवॉशसाठी 70 व्हिडिओ पाठवले

Dr. Umar Suicide

वृत्तसंस्था

नवी दिल्ली : Dr. Umar Suicide दिल्ली कार बॉम्बस्फोटात स्वतःला उडवून देणारा दहशतवादी डॉ. उमर मोहम्मद हल्ल्याच्या सुमारे दोन आठवडे आधी पुलवामातील कोइल गावात त्याच्या घरी गेला होता. उमरने त्याच्या दोन मोबाइल फोनपैकी एक त्याचा भाऊ जहूर इलाही याला दिला आणि त्याला सांगितले की जर त्याला त्याची कोणतीही बातमी कळली तर तो फोन पाण्यात फेकून दे.Dr. Umar Suicide

या फोनवरूनच एक व्हिडिओ जप्त करण्यात आला होता, ज्यामध्ये उमर आत्मघातकी हल्ल्याचे वर्णन “शहीद ऑपरेशन” असे करतो. सुरक्षा एजन्सींशी चौकशी करताना झहूरने फोनबद्दल माहिती दिली. झहूरने सांगितले की उमरने त्याला २६ ते २९ ऑक्टोबर दरम्यान फोन दिला होता. ९ नोव्हेंबर रोजी, अल-फलाह विद्यापीठातून उमरच्या सहकाऱ्यांना अटक झाल्याची बातमी ऐकताच तो घाबरला आणि त्याने फोन त्याच्या घराजवळील एका तलावात फेकून दिला.Dr. Umar Suicide



९ नोव्हेंबर रोजी तपास यंत्रणांनी उमरचे दोन्ही फोन शोधले तेव्हा ते बंद आढळले. एका फोनचे शेवटचे लोकेशन दिल्ली होते आणि दुसऱ्याचे पुलवामा. झहूरची चौकशी सुरू असताना, दिल्लीत एक आत्मघातकी बॉम्बस्फोट झाला. नंतर तो फोन एका तलावातून सापडला. पाण्यात बुडल्यामुळे तो खराब झाला असला तरी, एक व्हिडिओ सापडला. फोन आणि डिजिटल पुरावे आता एनआयएकडे सोपवण्यात आले आहेत.

१० नोव्हेंबर रोजी दिल्लीच्या लाल किल्ल्याजवळ डॉ. उमरने हुंडई आय२० कारमध्ये आत्मघातकी बॉम्बस्फोट घडवून आणला. यामध्ये १५ जणांचा मृत्यू झाला आणि २० हून अधिक जण जखमी झाले. या प्रकरणात आतापर्यंत आठ जणांना अटक करण्यात आली आहे, त्यापैकी पाच डॉक्टर आहेत.

व्हिडिओमध्ये उमर काय म्हणाला…

व्हिडिओमध्ये उमर तुटपुंज्या इंग्रजीत बोलत आहे. तो म्हणाला, “एक गोष्ट समजली नाही ती म्हणजे हा आत्मघातकी हल्ला नव्हता तर एक शहीद कारवाई होती. याबद्दल अनेक विरोधाभास आहेत. खरं तर, शहीद कारवाईसाठी एखाद्या व्यक्तीने विशिष्ट ठिकाणी, विशिष्ट वेळी स्वतःचा जीव घेणे आवश्यक असते.”

जम्मूच्या भलवाल तुरुंगात छापा, दहशतवादी नेटवर्कशी संबंध असल्याचा संशय

जम्मू आणि काश्मीर पोलिसांच्या काउंटर इंटेलिजेंस युनिटने बुधवारी जम्मूमधील उच्च सुरक्षा असलेल्या कोट भलवाल तुरुंगात मोठा छापा टाकला. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की ही कारवाई अजूनही सुरू आहे आणि तुरुंगातून कार्यरत असलेल्या संभाव्य दहशतवादी नेटवर्कचा शोध घेण्याचा त्यांचा उद्देश आहे.

कोट भलवाल मध्यवर्ती तुरुंगात अनेक कुख्यात पाकिस्तानी आणि स्थानिक दहशतवादी तसेच अनेक गंभीर गुन्हेगार आहेत. या कारणास्तव, सुरक्षा एजन्सी वेळोवेळी तेथे पाळत वाढवतात. अधिकाऱ्यांच्या मते, अलिकडच्या माहितीनंतर पोलिस पथकाने आज सकाळी ही कारवाई सुरू केली.

तपास यंत्रणांना संशय आहे की काही कैदी कारागृहातून दहशतवादी मॉड्यूलमध्ये सहभागी असलेल्या व्यक्तींना सूचना देत होते. या संदर्भात, इलेक्ट्रॉनिक उपकरणे, संशयास्पद कागदपत्रे आणि संपर्क गोळा केले जात आहेत.

अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे की छापा पूर्ण झाल्यानंतर, जप्त केलेल्या वस्तू आणि सापडलेल्या सुगावांच्या आधारे पुढील कारवाईचा निर्णय घेतला जाईल.

डॉ. उमर स्वतःसारख्या आत्मघाती हल्लेखोरांची एक टीम तयार करत होता

तपास यंत्रणांचा दावा आहे की डॉ. उमर स्वतःसारख्याच आणखी आत्मघाती हल्लेखोरांना प्रशिक्षण देण्याचा प्रयत्न करत होता. तो सतत तरुणांसोबत प्रेरक व्हिडिओ शेअर करत असे, त्यांचे ब्रेनवॉश करण्याचा प्रयत्न करत असे.

अल फलाह विद्यापीठाचे अध्यक्ष जवाद सिद्दीकी १३ दिवसांच्या ईडी कोठडीत

दिल्लीच्या एका न्यायालयाने अल-फलाह ग्रुपचे अध्यक्ष जवाद सिद्दीकी यांना १३ दिवसांच्या ईडी कोठडीत पाठवले आहे. त्यांच्या सविस्तर आदेशात, न्यायालयाने म्हटले आहे की सिद्दीकी अल-फलाह विद्यापीठाशी संबंधित निधीच्या गैरवापराशी संबंधित मोठ्या प्रमाणात फसवणूक, बनावट मान्यता आणि मनी लाँड्रिंगच्या गंभीर गुन्ह्यांमध्ये सहभागी असल्याचे सुचविण्यास वाजवी कारणे आहेत. त्यांना १८ नोव्हेंबर रोजी पीएमएलएच्या कलम १९ अंतर्गत अटक करण्यात आली.

Dr. Umar Suicide Bomber Recruitment 70 Videos Braindash Pulwama Photos Videos Investigation

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात