विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : राष्ट्रपिता महात्मा गांधी यांच्या ७४ व्या पुण्यतिथीनिमित्त रविवारी महाराष्ट्र काँग्रेसचे अध्यक्ष नाना पटोले म्हणाले की, महात्मा गांधींची विचारधारा देशासाठी दिशादर्शक प्रकाशमान आहे. आपला देश हिंदुत्वाच्या मार्गाने नव्हे तर राष्ट्रपिता गांधींनी दाखविलेल्या मार्गावर चालेल. नाना पटोले पुढे म्हणाले की, गांधीवादी विचार आपल्या देशाच्या मुळाशी रुजलेले असून त्यांना कोणीही कधीही संपवू शकत नाही. Gandhian ideology is rooted in the country Tribute to Nana Patole on the occasion of Mahatma Gandhi’s death anniversary
त्याचवेळी तामिळनाडूचे मुख्यमंत्री एमके स्टॅलिन यांनी एका ट्विटमध्ये लोकांना देशाला प्रेम आणि बंधुभावाने जोडण्यासाठी योगदान देण्याची विनंती केली आहे. नथुराम गोडसे यांच्या वंशजांना आणि त्यांच्या विध्वंसक विचारांना भारतीय भूमीवर स्थान नाही, अशी शपथ घेऊया, असे त्यांनी लिहिले आहे. त्याचवेळी राज्याचे राज्यपाल आर.एन.रवी यांनी महात्माजींना आदरांजली वाहताना स्वातंत्र्यलढ्यातील त्यांच्या भूमिकेचे कौतुक केले.
केरळचे मुख्यमंत्री पिनाराई विजयन यांनी रविवारी सांगितले की, गांधींच्या मृत्यूला कारणीभूत असलेली जातीयवादी विचारसरणी आज आपल्या देशासाठी सर्वात मोठा धोका आहे. या विचारसरणीचे पालन करणारे लोक आजही धर्माच्या नावाखाली माणसे मारत आहेत. विजयन म्हणाले की, महात्मा गांधींच्या आठवणी आजच्या घडीला अतिशय समर्पक आहेत. जातीयवादाच्या विरोधात लढा आणि एकात्मता वाढवावी, असे आवाहन त्यांनी केले.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App