वाघाच्या या हल्ल्यात मृत्यूमुखी पडलेल्या वनरक्षक स्वाती ढुमणे यांच्या कुटुंबियांचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी सांत्वन केले आहे.Forest ranger Swati Dhumane dies in tiger attack, Rs 15 lakh assistance to family members Chief Minister’s announcement
विशेष प्रतिनिधी
मुंबई : ताडोबा-अंधारी प्रकल्पातील व्याघ्र गणनेची तयारी करण्यासाठी वनरक्षक स्वाती ढुमणे कर्तव्यावर असताना, वाघाने त्यांच्यावर हल्ला करून ओढून नेल्याने त्यांचा मृत्यू झाला होता.वाघाच्या या हल्ल्यात मृत्यूमुखी पडलेल्या वनरक्षक स्वाती ढुमणे यांच्या कुटुंबियांचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी सांत्वन केले आहे.
तसेच मृत स्वाती ढुमणे यांच्या कुटुंबियांना १५ लाख रुपयांची मदत देण्याचे, तसेच त्यांच्या पतीला वन विभागाच्या सेवेत घेण्यात येईल, असेही मुख्यमंत्र्यांनी जाहीर केले आहे.
ताडोबा-अंधारी व्याघ्र प्रकल्प क्षेत्रात वाघाच्या हल्ल्यात मृत्यूमुखी पडलेल्या वनरक्षक स्वाती ढुमणे यांच्या कुटुंबियांचे सांत्वन करून त्यांच्या कुटुंबियांना १५ लाख रुपयांची मदत व त्यांच्या पतीला वन विभागाच्या सेवेत घेण्याचे मुख्यमंत्री उद्धव बाळासाहेब ठाकरे यांनी जाहीर केले आहे. — CMO Maharashtra (@CMOMaharashtra) November 21, 2021
ताडोबा-अंधारी व्याघ्र प्रकल्प क्षेत्रात वाघाच्या हल्ल्यात मृत्यूमुखी पडलेल्या वनरक्षक स्वाती ढुमणे यांच्या कुटुंबियांचे सांत्वन करून त्यांच्या कुटुंबियांना १५ लाख रुपयांची मदत व त्यांच्या पतीला वन विभागाच्या सेवेत घेण्याचे मुख्यमंत्री उद्धव बाळासाहेब ठाकरे यांनी जाहीर केले आहे.
— CMO Maharashtra (@CMOMaharashtra) November 21, 2021
स्वाती ढुमणे व्याघ्र गणनेची पूर्वतयारी करण्यासाठी कोअर क्षेत्रात गेल्या होत्या. सकाळच्या सुमारास त्या ताडोबाच्या कोलारा वनपरिक्षेत्रातील कक्ष क्र.९७ येथे पोहचल्या.त्यावेळी वाघाने त्यांच्यावर हल्ला केला .स्वाती ढुमणे यांच्यासोबत ४ वनमजूर होते.त्यांनी वाघाला हुस्कवण्याचा प्रयत्न केला आहे. परंतु वघान स्वाती यांना ओढून दाट जंगलात नेले.
यानंतर घटनेची माहिती वरिष्ठ अधिकाऱ्यांना देण्यात आली. घटनेची माहिती मिळताच वरिष्ठ अधिकारी घटनास्थळी पोहोचले.त्यांनी आसपासच्या परिसरात शोध मोहीम सुरू केली. दरम्यान स्वाती यांचा मृतदेह घनदाट जंगलात आढळला.सध्या व्याघ्रगणनेसाठी देशातील सर्वच जंगलात वनविभागाच्या वतीने पूर्वतयारी केली जात आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App