विशेष प्रतिनिधी
मुंबई: गंगुबाई काठियावडी हा चित्रपट त्याच्या काही दृश्यांमुळे जोरदार चर्चेत आहे, ज्यातील काही दृश्य माजी पंतप्रधान जवाहरलाल नेहरू यांच्याशी संबंधित असल्याचे सांगितले जात आहे.गंगुबाई वरील एका पुस्तकानुसार, माजी पंतप्रधान जवाहरलाल नेहरू यांचा गंगूबाई यांच्यावर खूप प्रभाव होता.GANGUBAI KATHIYAWADI AND NEHRU: Prime Minister Nehru wearing flowers in Gangubai’s hair! ganga to Gangubai Kathiawadi! Find out why there is a demand to cut Nehru’s scene ….
सध्या आलिया भट्टच्या ‘गंगूबाई काठियावाडी’ या चित्रपटाची सर्वत्र चर्चा होत आहे. चित्रपटाच्या गाण्यांपासून ते संवादांपर्यंत लोक त्यांचे रील्स बनवत आहेत आणि व्हिडिओ बनवून ते शेअर करत आहेत.
गंगाची गंगूबाई काठियावाडी होण्याची कथा
हा चित्रपट हुसैन जैदी यांच्या ‘माफिया क्वीन्स ऑफ मुंबई’ या पुस्तकावर आधारित आहे. गंगूबाईंचे खरे नाव गंगा हरजीवनदास होते. गुजरातच्या गंगा हरजीवनदास जेव्हा गंगूबाई झाल्या तेव्हा तिला ना कळले ना जगाला कळले. श्रीमंत कुटुंबात जन्मलेल्या गंगाचे स्वप्न होते की ती मोठी झाल्यावर अभिनेत्री बनेल. आई-वडिलांनी मुलीला मोठ्या प्रेमाने वाढवले. पण कॉलेजच्या दिवसांत गंगा प्रेमात पडली. वयाच्या 16 व्या वर्षी प्रेमात पडली होती. ते चुकीचे होते . ही गंगुच्या आयुष्यातील सर्वात मोठी चूक ठरली.
गंगा तिच्या वडिलांचे अकाउंटंट रमणिक लाल यांच्या प्रेमात पडते. घरच्यांचा विरोध होता. गंगालाही अभिनेत्री व्हायचं होतं. त्यामुळे ती रमणिकसोबत मुंबईला पळून गेली. गंगा आणि रमनिक लग्न करतात. पण गंगा अजूनही मुंबईच्या चकाचक नजरेने पाहत असतानाच तिचा नवरा रमणिक लाल याने तिला कामाठीपुरा येथील एका वेश्यालयात अवघ्या ५०० रुपयांना विकले .
एस हुसैन झैदी यांनी त्यांच्या ‘माफिया क्वीन्स ऑफ मुंबई’ या पुस्तकात लिहिले आहे की, गंगूबाईवर माफिया डॉन करीम लालाच्या टोळीतील सदस्याने बलात्कार केला होता. त्यानंतर गंगूबाई स्वतःशीच लढल्या आणि करीम लाला यांना भेटल्या. गंगूबाईने करीमलाला राखी बांधून तिचा भाऊ बनवले. यानंतर गंगेचे आयुष्य बदलले आणि इथून गंगा ‘गंगूबाई काठियावाडी’ बनण्याची कहाणी सुरू झाली.
गंगा हरजीवनदास या गुजरातमधील काठीयावड येथील रहिवासी होत्या. त्यामुळे लोक त्यांना गंगूबाई काठियावाडी म्हणू लागले. त्या मुंबईतील सर्वात प्रसिद्ध वेश्यालयाच्या मालक बनल्या. गंगूबाई ज्या मुलीला स्वतः इच्छा असे तिलाच कोठडीत ठेवत असे.
हुसेन जैदी यांच्या पुस्तकात गंगूबाईंचा प्रभाव फक्त अंडरवर्ल्ड आणि गुंडांवरच नव्हता तर बडे राजकारणीही त्यांच्यावर होता असे म्हटले आहे
गंगूबाईंनी वेश्याव्यवसायाच्या बाजूने असे भाषण वुमन एम्पॉवरमेंट समिटमध्ये केले जे खूप चर्चेत आले. हळूहळू गंगूबाईंची चर्चा तत्कालीन पंतप्रधान पंडित जवाहरलाल नेहरूंपर्यंत पोहोचली.
नेहरू गंगूबाईच्या केसात फुले लावतात…
जवाहरलाल नेहरूंचा गंगूबाईंवर खूप प्रभाव होता. भेटीदरम्यान, गंगूबाईंने सांगितले की तिने हा रस्ता का निवडला ? जेव्हा ती एक चांगला नवरा निवडून चांगले जीवन जगू शकली असती .यावर गंगूबाईंनी नेहरूंना विचारले, तुम्ही मला मिसेस नेहरू बनवाल का? जवाहरलाल नेहरूंकडे त्यांच्या प्रश्नाचे उत्तर नव्हते.
तेव्हा गंगूबाई म्हणाल्या की, उपदेश करणे खूप सोपे आहे, पण ते करणे कठीण आहे. याशिवाय, चित्रपटात एक दृश्य देखील आहे ज्यामध्ये माजी पंतप्रधान नेहरू गंगूबाईच्या केसात फुले लावताना दाखवले आहेत.
आलिया भट्टच्या ‘गंगूबाई काठियावाडी’च्या सीनवर कात्री?
हा चित्रपट सेन्सॉर बोर्डाकडून U/A सर्टिफिकेटसह पास झाला आहे, मात्र आता बातम्या येत आहेत की सेन्सॉर बोर्डाने चित्रपटातील 4 सीन्स कापण्यास सांगितले आहे . रिपोर्टनुसार, सेन्सॉर बोर्डाने चित्रपटाच्या निर्मात्यांना 2 सीन हटवण्यास सांगितले आहे. यासोबतच चित्रपटातील काही संवादांमधून काही शब्द काढून टाकण्यासही बोर्डाने सांगितले आहे.
बोर्डाने चित्रपटाच्या निर्मात्यांना माजी पंतप्रधान नेहरूंना गंगूबाईच्या केसात फुले लावताना दाखवलेले दृश्य बदलण्यासही सांगितले असल्याचे वृत्त आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App