Sushant Singh Rajput : सुशांत सिंह राजपूतचे वडील म्हणाले- तो आत्महत्या करणारा नव्हता; आदित्य ठाकरेंच्या अटकेची मागणी

Sushant Singh Rajput

प्रतिनिधी

मुंबई : Sushant Singh Rajput  चित्रपट अभिनेता सुशांत सिंह राजपूतच्या मृत्यू प्रकरणाची सुनावणी १९ फेब्रुवारी रोजी मुंबई उच्च न्यायालयात होणार आहे. पाटणामध्ये सुशांतचे वडील केके सिंह यांनी पुन्हा एकदा न्याय मिळण्याची आशा व्यक्त केली आहे. १४ जून २०२० रोजी बॉलिवूड अभिनेता सुशांतचा मृतदेह त्याच्या फ्लॅटमध्ये आढळला.Sushant Singh Rajput

मुंबईत भाजप सरकार स्थापन झाल्याने मला खूप आनंद झाला आहे. ते म्हणतात की ‘यावेळी आशा आहे की काही निष्कर्ष निघेल. कोणीतरी उच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली आहे. असे म्हटले आहे की एक निष्कर्ष काढला जाईल. आदित्य ठाकरे यांचे नाव पुढे आले आहे.

‘या प्रकरणात ते सहभागी आहे की नाही, हे फक्त न्यायालयच ठरवेल.’ आम्हाला आशा आहे की या प्रकरणात लवकरच निर्णय घेतला जाईल. या लोकांचा सहभाग माध्यमांद्वारे उघड झाला. आम्ही पाटण्याला राहतो. आता न्यायालय आपला निष्कर्ष काढेल.



‘जेव्हा ही घटना घडली तेव्हा सरकारने आणि पोलिसांनी काहीही केले नाही. आता भाजपचे सरकार आहे, देवेंद्र फडणवीस चांगले मुख्यमंत्री आहेत, त्यामुळे आशा आहे. मला पूर्ण विश्वास आहे की योग्य निर्णय घेतला जाईल.

वडील म्हणाले- सुशांतने आत्महत्या केली नाही

सुशांतचे वडील भावुक झाले आणि त्यांनी असा दावा केला की सुशांतने आत्महत्या केली नाही. माझा मुलगा आत्महत्या करणारा नव्हता. त्याच्या मृत्यूचे कारण काहीही असो, हे प्रकरण न्यायालयात गेले आहे. ते कळेल. घटनेच्या वेळी मुलगा सुशांत घरी आला होता. ३-४ दिवस राहिला होता. तथापि, तो या सर्व गोष्टींबद्दल बोलला नाही. आम्हाला आशा आहे की मुलाला न्याय मिळेल. न्यायालय काही ना काही निर्णय घेईलच.

सुशांत आणि त्याच्या मॅनेजरच्या मृत्यूची चौकशी करण्याची मागणी

उच्च न्यायालयात १९ फेब्रुवारी रोजी जनहित याचिकेवर सुनावणी होणार आहे. यामध्ये अभिनेता सुशांत सिंह राजपूत आणि त्याची माजी मॅनेजर दिशा सालियन यांच्या मृत्यूची सखोल चौकशी करण्याची मागणी करण्यात आली आहे. सप्टेंबर २०२३ मध्ये, ‘सुप्रीम कोर्ट अँड हायकोर्ट लिटिगंट्स असोसिएशन ऑफ इंडिया’ ने त्यांचे अध्यक्ष रशीद खान पठाण यांच्यामार्फत याचिका दाखल केली. त्यानंतर तत्कालीन महाराष्ट्राचे गृहमंत्री देवेंद्र फडणवीस कृतीत आले.

आदित्य ठाकरेंना अटक करण्याची मागणी याचिकेत करण्यात आली

या जनहित याचिकेत केंद्रीय अन्वेषण विभागाला (सीबीआय) या प्रकरणांसंदर्भात शिवसेना (यूबीटी) आमदार आदित्य ठाकरे यांना अटक करून त्यांची चौकशी करण्याची विनंती करण्यात आली आहे. याचिकेत सीबीआयला एक व्यापक अहवाल सादर करण्याचे निर्देश देण्याची विनंतीही न्यायालयाला करण्यात आली आहे.

बॉलीवूड हंगामाच्या अहवालानुसार, सीबीआयने त्यांच्या तपासाबाबत संपूर्ण अहवाल सादर करावा, असेही याचिकेत म्हटले आहे. तसेच, आदित्य ठाकरे यांच्याविरुद्ध लवकरात लवकर चौकशी सुरू करावी.

या जनहित याचिकेत शिवसेना (यूबीटी) आमदार आदित्य ठाकरे यांनी अर्ज दाखल केला होता, ज्यामध्ये त्यांनी म्हटले होते की कोणताही निर्णय घेण्यापूर्वी न्यायालयाने त्यांचे म्हणणे ऐकून घ्यावे. राज्य सरकारकडून या प्रकरणाची चौकशी सुरू असल्याने ही जनहित याचिका योग्य नाही, असेही त्यांनी सांगितले.

२०२० मध्ये फ्लॅटमध्ये मृतदेह आढळला होता

सुशांत सिंग राजपूत १४ जून २०२० रोजी वांद्रे येथील त्याच्या घरात मृतावस्थेत आढळला. पहिल्या दृष्टीक्षेपात हे प्रकरण आत्महत्येसारखे वाटत होते, परंतु नंतर माध्यमे आणि विरोधी पक्षांच्या दबावामुळे या प्रकरणाचा तपास सीबीआयकडे सोपवण्यात आला. सीबीआयच्या अंतिम अहवालात मृत्यूचे खरे कारण आत्महत्या असल्याचे म्हटले होते.

तर, याच्या काही दिवस आधी, ८ जून रोजी, त्यांची मॅनेजर दिशा सालियनचाही इमारतीच्या १४ व्या मजल्यावरून पडून मृत्यू झाला. दोन्ही मृत्यू संशयास्पद होते, परंतु आजपर्यंत यावर कोणताही खुलासा झालेला नाही.

माध्यमांमध्ये आलेल्या वृत्तांनुसार, सुशांतची प्रेयसी रिया चक्रवर्ती हिच्यावर स्वतः ड्रग्ज घेतल्याचा आणि सुशांतला दिल्याचा आरोप होता. या प्रकरणात, नार्कोटिक्स कंट्रोल ब्युरोने रियाला दोषी ठरवले आणि तिला अटक केली. या काळात रिया आणि तिच्या भावालाही एक महिना तुरुंगात राहावे लागले.

Sushant Singh Rajput’s father said – he was not a suicide bomber; Demand for Aditya Thackeray’s arrest

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात