PM Modi : पंतप्रधान मोदींनी ओडिशात 73 हजार कोटींच्या रेल्वे प्रकल्पांना दिली मंजुरी

PM Modi

केंद्रीय रेल्वे मंत्री अश्विनी वैष्णव यांनी दिली माहिती

विशेष प्रतिनिधी

कटक : ओडिशातील कटक रेल्वे स्थानकाच्या दुसऱ्या एंट्री गेटचे उद्घाटन शनिवारी केंद्रीय रेल्वे मंत्री अश्विनी वैष्णव यांच्या हस्ते करण्यात आले. यावेळी स्थानिक नेते, खासदार आणि कटक येथील नागरिक मोठ्या संख्येने उपस्थित होते. या ऐतिहासिक प्रसंगी स्थानिक लोकांनी केंद्रीय मंत्र्यांचे जोरदार स्वागत केले आणि आनंद व्यक्त केला.

IANS शी बोलताना केंद्रीय रेल्वे मंत्री अश्विनी वैष्णव म्हणाले की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचा विश्वास आहे की पूर्व भारताच्या विकासानेच देशाचा सर्वांगीण विकास शक्य आहे. पंतप्रधानांच्या या व्हिजन अंतर्गत ओडिशाला विशेष स्थान देण्यात आले आहे. पंतप्रधान मोदींनी ओडिशामध्ये 73,000 कोटी रुपयांच्या रेल्वे प्रकल्पांना मंजुरी दिली आहे, मयूरभंज आणि केओंझार जिल्ह्यातील तीन मोठ्या रेल्वे प्रकल्पांचे भूमिपूजन आज करण्यात आले. या तीन प्रकल्पांमध्ये बांगिरिपोसी-गोरुम्हिसन, बदमपहार-क्योनझार आणि बुधमारा-चकुलिया प्रकल्पांचा समावेश आहे.

Farmer : शेतकरी नेते म्हणाले- केंद्राने चर्चा करावी, अन्यथा 8 डिसेंबरला दिल्लीत धडकू

ते म्हणाले की, हे प्रकल्प आदिवासी भागातील संपर्क सुधारण्यासाठी आहेत. यामुळे उत्तर ओडिशाच्या प्रदेशात विकासाचा वेग वाढेल. केंद्रीय मंत्री म्हणाले की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी या प्रकल्पांना मंजुरी दिली आहे, ज्यामुळे ओडिशा आणि आसपासच्या भागांच्या संपर्काला चालना मिळेल. याशिवाय हायड्रोजन ट्रेनबाबत त्यांनी सांगितले की, हायड्रोजन ट्रेनच्या तंत्रज्ञानात प्रभुत्व मिळवणाऱ्या जगातील पहिल्या ५ देशांमध्ये भारताचा समावेश होईल. 1200 हॉर्स पॉवर हायड्रोजन ट्रेनचा विकास वेगाने सुरू आहे आणि लवकरच चाचणीसाठी उपलब्ध होईल.

कटक रेल्वे स्थानकाच्या दुसऱ्या एंट्री गेटचे उद्घाटन करताना केंद्रीय मंत्री म्हणाले की, हा 300 कोटी रुपयांचा प्रकल्प आहे, ज्याचा उद्देश प्रवाशांना चांगल्या सुविधा देणे हा आहे. या प्रकल्पांतर्गत प्रवाशांच्या सोयीसाठी नवीन प्लॅटफॉर्म, लहान मुलांसाठी खेळण्याची जागा, सावलीची व्यवस्था आणि इतर सुविधा उपलब्ध करून देण्यात येणार आहेत. ते म्हणाले की, हा प्रकल्प पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या 50 वर्षांच्या विकासाच्या दृष्टीकोनाशी सुसंगत आहे, जेणेकरून भविष्यातील गरजांनुसार रेल्वे स्टेशन तयार केले जाईल.

PM Modi approves railway projects worth Rs 73000 crore in Odisha

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात