वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : इंडियन मेडिकल असोसिएशनचे (आयएमए) प्रमुख डॉ. आर.व्ही. अशोकन यांनी शुक्रवारी (5 जुलै) सर्वोच्च न्यायालयाविरोधात माध्यमांमध्ये केलेल्या वक्तव्याबद्दल माफी मागितली. असोसिएशनने जारी केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, अशोकन यांनी त्यांच्या वक्तव्यावर दुःख व्यक्त केले आहे. सर्वोच्च न्यायालयाच्या प्रतिष्ठेला धक्का पोहोचवायचा नाही, असे ते म्हणाले.IMA chief apologizes for remarks against Supreme Court; He said- there is no intention to lower the reputation of the court
खरे तर, 23 एप्रिल रोजी पतंजली दिशाभूल करणाऱ्या जाहिरातीप्रकरणी सर्वोच्च न्यायालयाने पतंजली तसेच आयएमएला फटकारले होते. आयएमएने आपल्या डॉक्टरांचाही विचार करावा, जे अनेकदा रुग्णांना महागडी आणि अनावश्यक औषधे लिहून देतात, असे न्यायालयाने म्हटले होते. तुम्ही एखाद्याकडे एक बोट दाखवले तर चार बोटे तुमच्याकडेही दाखवतात.
सर्वोच्च न्यायालयाच्या या टिप्पणीला आयएमए प्रमुखांनी दुर्दैवी म्हटले होते. 29 एप्रिल रोजी एका वृत्तसंस्थेला दिलेल्या मुलाखतीदरम्यान ते म्हणाले – सर्वोच्च न्यायालयाने डॉक्टरांचे मनोधैर्य खचले आहे. आयएमए प्रमुखांच्या या वक्तव्यावर पतंजलीचे अध्यक्ष बाळकृष्ण यांनी सर्वोच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली होती- अशोकन यांनी कायद्याची प्रतिष्ठा कमी केली आहे.
यानंतर आयएमए प्रमुखांनी न्यायालयात प्रतिज्ञापत्र दाखल केले आणि बिनशर्त माफीही मागितली. मात्र, न्यायालयाने माफी नाकारली.
अशोकन यांचे न्यायालयाविरुद्धचे वक्तव्य…
अशोकन यांना विचारण्यात आले की 23 एप्रिल रोजी झालेल्या सुनावणीत सर्वोच्च न्यायालयाने आपल्या निरीक्षणात म्हटले होते की ते पतंजलीकडे एक बोट दाखवत आहेत, परंतु उर्वरित चार बोटे आयएमएकडे आहेत. अशोकन म्हणाले की, सर्वोच्च न्यायालयाने आयएमए आणि खासगी डॉक्टरांच्या प्रॅक्टिसवर टीका करणे अत्यंत दुर्दैवी आहे.
ते म्हणाले की, अस्पष्ट विधानांमुळे खासगी डॉक्टरांचे मनोबल खचले आहे. त्यांच्यासमोर कोणती माहिती ठेवली होती हे त्यांनी पाहिले पाहिजे असे आम्हाला वाटते. कदाचित कोर्टात त्यांच्यासमोर मांडलेला हा खटला नव्हता हे त्यांच्या लक्षातही आलं नसेल.
तरीही मोठ्या संख्येने डॉक्टर प्रामाणिकपणे काम करतात, ते त्यांच्या धोरणानुसार आणि तत्त्वानुसार प्रॅक्टिस करतात. कोरोनाच्या काळात ज्या डॉक्टरांनी आपल्या प्राणांची आहुती दिली, त्या देशातील वैद्यकीय व्यवसायाबद्दल असे बोलणे सर्वोच्च न्यायालयाला शोभत नाही.
बालकृष्ण यांनी याचिका दाखल केली, म्हणाले- अशोकनवर कारवाई करावी
अशोकन यांच्या वक्तव्याबाबत आचार्य बाळकृष्ण यांनी सर्वोच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली होती. त्यात त्यांनी आयएमएचे प्रमुख अशोकन यांची विधाने खटल्याच्या चालू कामकाजात हस्तक्षेप करणारी आणि न्याय प्रक्रियेत हस्तक्षेप करणारी असल्याचे म्हटले होते.
त्यांनी अशोकन यांच्या वक्तव्याला निषेधार्ह ठरवत ही टिप्पणी म्हणजे सर्वोच्च न्यायालयाची प्रतिष्ठा कमी करण्याचा प्रयत्न असल्याचे म्हटले आहे. अशोकन यांच्यावर कायद्यानुसार कारवाई करण्याची मागणी बालकृष्ण यांनी आपल्या याचिकेत केली आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App