वृत्तसंस्था
रांची : हेमंत सोरेन झारखंडचे 13 वे मुख्यमंत्री बनले. तुरुंगातून सुटल्यानंतर सहाव्या दिवशी त्यांनी पुन्हा एकदा राज्याची सूत्रे हाती घेतली आहेत. ते झारखंडचे 13 वे मुख्यमंत्री बनले. Hemant Soren became the 13th Chief Minister of Jharkhand; The oath was taken after 156 days in the Raj Bhavan where he was arrested
यासह ते तिसऱ्यांदा राज्याच्या मुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेणारे तिसरे मुख्यमंत्री ठरले आहेत. त्यांच्या आधी त्यांचे वडील शिबू सोरेन आणि भाजप नेते अर्जुन मुंडा यांनी तीन वेळा मुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतली होती.
हेमंत सोरेन यांची ही शपथही खास मानली जात आहे, कारण 156 दिवसांनंतर त्यांनी 31 जानेवारीला ज्या राजभवनात त्यांना अटक करण्यात आली त्याच राजभवनात पुन्हा शपथ घेतली. हेमंत सोरेन याला आपला विजय आणि भाजपच्या कारस्थानाचा पराभव म्हणत आहेत.
मंत्र्यांच्या चेहऱ्यावर अजून एकमत नाही
राजभवन येथे झालेल्या शपथविधी समारंभात राज्यपाल सीपी राधाकृष्णन यांनी एकट्या हेमंत सोरेन यांना मुख्यमंत्रीपदाची शपथ दिली. त्यांच्यासोबत कोणत्याही कॅबिनेट मंत्र्याने शपथ घेतली नाही. सूत्रांवर विश्वास ठेवायचा झाल्यास मंत्र्यांची नावे अद्याप ठरलेली नाहीत, त्यामुळे हेमंत यांच्या मंत्रिमंडळात तीन महिन्यांसाठी नव्या चेहऱ्यांनाही स्थान मिळण्याची शक्यता आहे. येत्या एक ते दोन दिवसांत त्यांची नावे निश्चित होण्याची शक्यता आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App