जाणून घ्या का गेले ते अझरबैजानला?
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : इराणचे राष्ट्राध्यक्ष इब्राहिम रईसी यांनी जगाचा निरोप घेतला आहे. रविवारी झालेल्या हेलिकॉप्टर अपघातात त्यांचा मृत्यू झाला. त्यांच्यासोबत इराणचे परराष्ट्र मंत्रीही या अपघातात ठार झाले. खरं तर, हेलिकॉप्टर अपघातानंतर काही तासांनी, इराणने पुष्टी केली की त्यांचे राष्ट्रप्रमुख आता नाहीत. खराब हवामानामुळे लष्कर आणि बचाव पथक घटनास्थळी पोहोचू शकले नाही. या अपघातानंतर इराणचे माजी राष्ट्राध्यक्ष इब्राहिम रईसी यांचे एक स्वप्नही अधुरेच राहिले. इराणच्या राष्ट्राध्यक्षांच्या निधनानंतर ते अझरबैजानला का गेले होते तेथून परतत असताना त्यांच्या हेलिकॉप्टरला अपघात का झाला, असा प्रश्न उपस्थित केला जात आहे.dream of Iran’s President Ibrahim Raisi remains unfulfilled
इराणचे माजी राष्ट्राध्यक्ष इब्राहिम रईसी यांच्या निधनानंतर प्रत्येकाच्या मनात एक प्रश्न आहे आणि त्यामुळेच इब्राहिम रईसी अझरबैजानला गेले. तिथे जाण्यामागे त्याचा हेतू काय होता? वास्तविक, इब्राहिम रईसी अझरबैजानच्या इल्हाम अलीयेवसोबत धरणाच्या उद्घाटनासाठी गेले होते. आरास नदीवर दोन्ही देशांनी बांधलेले हे तिसरे धरण आहे. हे धरण दोन्ही देशांच्या विकासात महत्त्वाची भूमिका बजावणार आहे.
या धरणाचे उद्घाटन केल्यानंतर रईसी आपल्या देशात परतत होते. पण मध्यंतरी अचानक त्यांच्या हेलिकॉप्टरला अपघात झाला. इराणप्रमाणे अझरबैजानमध्येही शिया मुस्लिमांची संख्या मोठी आहे. खरंतर अझरबैजान इस्रायलच्या जवळचे मानले जाते.
इब्राहिम रईसींचे स्वप्न राहिले अधुरे
इराणचे राष्ट्राध्यक्षांच्या निधनामुळे त्यांचे एक खास स्वप्न अर्धवट राहिलं आहे. हे स्वप्न त्यांनी आपल्या मागे सोडलं आहे. खरंतर असं मानलं जात आहे की इराणचे सर्वात शक्तिशाली व्यक्तीच्या रूपात प्रस्थापित होणार होते. इराणचे भावी सुप्रीम लीडर म्हणून त्यांना पाहीले जात होते. रईसी इराणचे सर्वोच्च नेते अयातुल्ला अली खामेनेईचे निकटवर्तीय होते आणि त्यांचे उत्तराधिकारीही मानले जात होते.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App