फेसबुकचे सीईओ मार्क झुकरबर्ग आणि त्यांची पत्नी प्रिसिला चॅन यांच्यावर त्यांच्या घरी काम करणाऱ्या दोन माजी कर्मचाऱ्यांनी खटला दाखल केला आहे. माजी कर्मचारी मिया किंग आणि जॉन डो हे दोघेही मार्क झुकेरबर्गच्या घरातील सिक्युरिटी इंचार्ज लियाम बूथच्या अंतर्गत काम करत होते.mark zuckerberg wife priscilla chan sued two ex household staff security boss racist homophobic comments
वृत्तसंस्था
वॉशिंग्टन : फेसबुकचे सीईओ मार्क झुकरबर्ग आणि त्यांची पत्नी प्रिसिला चॅन यांच्यावर त्यांच्या घरी काम करणाऱ्या दोन माजी कर्मचाऱ्यांनी खटला दाखल केला आहे. माजी कर्मचारी मिया किंग आणि जॉन डो हे दोघेही मार्क झुकेरबर्गच्या घरातील सिक्युरिटी इंचार्ज लियाम बूथच्या अंतर्गत काम करत होते.
मिया किंग आणि जॉन डो यांचा आरोप आहे की त्यांचा बॉस लियाम बूथ याने त्यांना वर्णद्वेषी आणि होमोफोबिक (समलैंगिकांविरुद्ध पूर्वग्रहदूषित गैरवर्तन) दुर्व्यवहार केला. कृष्णवर्णीय मिया किंग आणि समलिंगी अपंग जॉन डो यांनी दावा केला आहे की, अब्जाधीश झुकेरबर्ग दांपत्याच्या माजी सुरक्षा प्रमुखाने त्यांना वर्णद्वेषी आणि समलिंगी कमेंट केल्या आहेत, बिझनेस इनसाइडरने हे वृत्त दिले आहे. मिया किंगने म्हटले की, प्रत्येक वेळी त्यांच्यावर वांशिक टिप्पणी केली जात होती.
त्याच वेळी, जॉन डोने असा दावा केला की, एका कर्मचाऱ्याने त्याच्या समलैंगिकतेबद्दल वारंवार टीका केली आणि 2018 मध्ये सुशी रेस्टॉरंटमध्ये त्याच्या कंबरेवर चापट मारली. असे सांगण्यात येत आहे की, लियाम बूथ हा माजी सीक्रेट सर्व्हिस एजंट आहे. तो एकदा राष्ट्राध्यक्ष बराक ओबामा यांच्या सुरक्षा सेवेत तैनात होता.
मार्क झुकरबर्ग आणि प्रिसिला चॅन यांनी हे दावे फेटाळले आहेत. त्यांचे वैयक्तिक प्रवक्ते, बेन लाबोल्ट यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, कंपनीच्या अंतर्गत तपासणीत याचा कोणताही पुरावा आढळला नाही. “आम्ही आधी म्हटल्याप्रमाणे, दोन वर्षांपूर्वी जेव्हा हे दावे निनावीपणे मीडियावर लीक झाले होते, तेव्हा आम्ही अंतर्गत तपासणी केली,” लॅबोल्ट म्हणाले.
प्रवक्ते बेन लाबोल्ट म्हणाले: ‘आमच्या कर्मचार्यांकडून कोणतीही तक्रार गांभीर्याने घेतली जाते आणि त्याची चौकशी केली जात असताना आम्हाला कौटुंबिक कार्यालयात काम करणार्या व्यावसायिकांच्या टीमचा अभिमान आहे आणि आम्हाला विश्वास आहे की आमच्या सहकाऱ्यांना अपमानित करण्याचा प्रयत्न करण्याचा हा प्रयत्न यशस्वी होणार नाही.
महत्त्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App