वृत्तसंस्था
पाटणा : Patna Coaching Row पाटणा येथील ज्ञान बिंदू कोचिंगचे संचालक रोशन आनंद यांनी फैजल खान उर्फ खान सर यांच्यावर भावाची हत्या केल्याचा आरोप केला आहे. रोशन आनंद यांनी सोमवारी सांगितले की, खान सर आणि किसान कोल्ड स्टोअरचे मालक आर.एस. प्रसाद यांनी मिळून माझा भाऊ प्रिन्स याची हत्या केली आहे.Patna Coaching Row
रोशन आनंद यांना खान सर यांच्या कोचिंगवर झालेल्या दगडफेकीच्या प्रकरणात सोमवारी पाटणा दिवाणी न्यायालयातून जामीन मिळाला आहे. यानंतर ते बेऊर कारागृहातून बाहेर आले आणि प्रिन्सच्या अंत्यसंस्कारात सहभागी होण्यासाठी सहरसाकडे रवाना झाले.Patna Coaching Row
रोशन आनंद म्हणाले, मी बाहेर असताना त्याची हत्या का झाली नाही? मी तुरुंगात जाताच, कटाचा भाग म्हणून त्याला मारण्यात आले. फैजल खान खूप खोटे बोलतो. आधी तो म्हणत होता की गोळी आम्ही चालवली. व्हिडिओ समोर आला की त्यानेच गोळी चालवली होती.Patna Coaching Row
रविवारी नेपाळमधील विराटनगर येथील एका हॉटेलमध्ये रोशन आनंदचा भाऊ प्रिन्स यादव याचा मृतदेह आढळला होता. प्रिन्सच्या डोळ्यावर जखमेच्या खुणा होत्या. आज सहरसामध्ये प्रिन्सवर अंत्यसंस्कार केले जातील. इकडे, खान सरांचे म्हणणे आहे की प्रिन्सची हत्या झाली नाही, तो आधीपासूनच आजारी होता.
वकील म्हणाले- खान सरांच्या बॉडीगार्डने गोळीबाराची गोष्ट लपवली
रोशन आनंदला 3 जून रोजी अटक करून तुरुंगात पाठवले होते. 12 दिवसांनंतर त्यांना जामीन मिळाला आहे. 2 जून रोजी खान सर कोचिंगमध्ये झालेल्या हल्ल्यानंतर दाखल केलेल्या एफआयआरमध्ये प्रिन्सही नामनिर्देशित आरोपी होता.
रोशन आनंदचे वकील रमाकांत शर्मा यांच्या मते, सुनावणीदरम्यान कोर्टाने म्हटले, “दोघेही शिक्षक आहेत, निरोगी स्पर्धा करा, गुन्हेगारी कारवायांमध्ये सामील होऊ नका. गुरु आहात, गुरुप्रमाणे वागा.”
रोशन आनंदचे वकील रमाकांत शर्मा यांनी सांगितले, “आम्ही कोर्टात सांगितले की, जर हा एफआयआर स्वीकारला तरी रोशन आनंद या घटनेत सामील नाहीत. आमच्यावर षडयंत्राचा आरोप आहे तर खानच्या बॉडीगार्डने केलेल्या गोळीबाराची गोष्ट का लपवली गेली.
खान सर म्हणाले- प्रिन्स आधीपासूनच आजारी होता, त्याला कोणी मारले नाही
रोशन आनंदचा भाऊ प्रिन्स यादव याच्या मृत्यूबाबत खान सर यांनी एक भावनिक व्हिडिओ संदेश जारी करून दुःख व्यक्त केले आहे. त्यांनी स्पष्टीकरण दिले- “त्याला कोणी मारले नाही. तो आमचा जवळचा मित्र होता, आम्ही असे का करू? इतर कोणीही त्याला मारले नाही. तो आधीपासूनच आजारी होता.”
खान सर यांनी व्हिडिओमध्ये एक न्यूज क्लिप दाखवली, ज्यामध्ये प्रिन्स यादवचे मित्र असे म्हणताना ऐकू येत आहेत की प्रिन्सचे आधीपासूनच औषधोपचार सुरू होते. त्याला दोनदा हृदयविकाराचा झटका आला आहे.
प्रिन्समचे मित्र या व्हिडिओ क्लिपमध्ये म्हणतात, “त्याला कोणी काही केले नाही. 2-3 दिवसांपासून तो नीट झोपत नव्हता. कालही आम्ही त्याला झोपलेले पाहिले तेव्हा आम्हाला वाटले की चला आता तो झोपला आहे. हळूहळू तो लांब श्वास घेऊ लागला. त्यानंतर आम्ही रुग्णवाहिका बोलावली आणि त्याला रुग्णालयात घेऊन आलो. याच दरम्यान त्याचा मृत्यू झाला.”
खान सरांना कटाची भीती, दोषीला फाशीची मागणी
खान सर म्हणाले- सर्व काही व्यवस्थित सुरू होते, अचानक बातमी पाहून कळले की रोशन आनंद सर यांचा भाऊ प्रिन्स याचा मृत्यू झाला आहे. मला वाटले की ही खोटी बातमी आहे, ज्याने मला सांगितले त्याला मी ओरडले. ते म्हणाले, या कठीण परिस्थितीतून कुटुंब कसे बाहेर पडेल, ते माहीत नाही. आमच्या संवेदना कुटुंबासोबत आहेत. कोणाच्याही कुटुंबासोबत असे घडू नये, अगदी शत्रूच्या कुटुंबासोबतही असे घडू नये. माध्यमांनी संवेदनशील असण्याची गरज आहे, त्यांनी योग्य बातम्या चालवाव्यात. पोलिसांनीही या प्रकरणी आपले एक निवेदन जारी करावे.
खान सरांनी पुढे म्हटले, “आमच्या दोघांमधील भांडणाचा फायदा घेऊन तिसऱ्या व्यक्तीने हा कट रचला आहे. या प्रकरणाच्या चौकशीसाठी उच्चस्तरीय समिती स्थापन करण्यात यावी. जो कोणी दोषी आढळेल, त्याला कोणत्याही परिस्थितीत सोडले जाऊ नये.अशा लोकांना फाशीपेक्षा कमी शिक्षा मिळायला नको. ज्या पाच लोकांना ताब्यात घेण्यात आले आहे, त्यांची ओळख सार्वजनिक करावी. माझ्या पूर्ण संवेदना पीडित कुटुंबासोबत आहेत. कुटुंबाला माझ्याकडून ज्या प्रकारच्या मदतीची गरज असेल, त्यासाठी मी तयार आहे.”
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App