वृत्तसंस्था
कॅलिफोर्निया : Saketh Sreenivasaiah अमेरिकेतील कॅलिफोर्निया विद्यापीठातील 22 वर्षीय भारतीय विद्यार्थी साकेत श्रीनिवासैया यांचा मृतदेह सापडला आहे. ते 9 फेब्रुवारीपासून बेपत्ता होते. सॅन फ्रान्सिस्को येथील भारतीय वाणिज्य दूतावासाने रविवारी याची पुष्टी केली.Saketh Sreenivasaiah
दूतावासाने X वर पोस्ट करून सांगितले की, स्थानिक पोलिसांनी बेपत्ता विद्यार्थ्याचा मृतदेह सापडल्याची पुष्टी केली आहे. कुटुंबाप्रती तीव्र संवेदना व्यक्त करत सर्वतोपरी मदतीचे आश्वासन देण्यात आले आहे.Saketh Sreenivasaiah
दूतावासाने असेही म्हटले आहे की, ते कुटुंबाला सर्व आवश्यक मदत देण्यासाठी तयार आहेत. यामध्ये स्थानिक प्रशासनाशी समन्वय साधणे आणि पार्थिव शरीर भारतात पाठवण्याची व्यवस्था करणे यांचा समावेश आहे. दूतावासाचे अधिकारी कुटुंबाच्या थेट संपर्कात आहेत आणि सर्व औपचारिकता पूर्ण करण्यासाठी सहकार्य करतील.Saketh Sreenivasaiah
स्थानिक मीडिया रिपोर्टनुसार, बेपत्ता होण्यापूर्वी साकेतला बर्कले हिल्स येथील लेक एंजाजवळ शेवटचे पाहिले गेले होते. त्याची बॅग एका घराच्या दारावर सापडली होती, ज्यात पासपोर्ट आणि लॅपटॉप होता.
साकेत कर्नाटकाचा रहिवासी होता. त्याच्या लिंक्डइन प्रोफाइलनुसार, त्याने आयआयटी मद्रासमधून केमिकल इंजिनिअरिंगमध्ये बीटेक केले होते आणि 2025 मध्ये पदवीधर झाला होता. त्यानंतर तो बर्कलेमध्ये केमिकल आणि बायोमॉलिक्युलर इंजिनिअरिंगमध्ये मास्टर्स करत होता.
तो बेपत्ता झाल्यानंतर त्याचा रूममेट बनीत सिंगने सोशल मीडियावर लोकांकडून माहिती मागितली होती. त्याने लिंक्डइनवर लिहिले होते की साकेत 9 फेब्रुवारीपासून बेपत्ता आहे आणि त्याला लेक एंजाजवळ शेवटचे पाहिले गेले होते.
त्याने लोकांना आवाहन केले होते की, जर कोणाकडे काही माहिती असेल तर त्वरित संपर्क साधावा. त्याने सांगितले होते की, ते पोलिसांसोबत मिळून त्याचा शोध घेत आहेत आणि हा त्यांच्यासाठी खूप कठीण काळ आहे. सध्या मृत्यूच्या कारणांबाबत कोणतीही अधिकृत माहिती समोर आलेली नाही.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App