१७ खासदार अन् संसदेच्या दोन स्थायी समित्यांना मिळणार ‘संसदरत्न पुरस्कार’

Sansad Ratna Award

हा पुरस्कार सोहळा जुलै २०२५ च्या शेवटच्या आठवड्यात नवी दिल्ली येथे आयोजित केला जाईल

विशेष प्रतिनिधी

नवी दिल्ली : संसदेत उल्लेखनीय योगदान देणाऱ्या आणि भारताच्या संसदीय लोकशाहीला बळकटी देणाऱ्या संसद सदस्यांना सन्मानित करण्यासाठी संसद रत्न पुरस्कार २०२५ जाहीर करण्यात आले आहेत. यावर्षी १७ खासदार आणि संसदेच्या २ स्थायी समित्यांना हा प्रतिष्ठित पुरस्कार प्रदान केला जाईल. हा पुरस्कार सोहळा जुलै २०२५ च्या शेवटच्या आठवड्यात नवी दिल्ली येथे आयोजित केला जाईल.

संसदरत्न पुरस्काराची सुरुवात २०१० मध्ये डॉ. ए. पी.जे. यांनी केली. अब्दुल कलाम यांच्या प्रेरणेतून प्राइम पॉइंट फाउंडेशन आणि ई-मॅगझीन प्रेझेन्स यांनी त्याची स्थापना केली. मे २०१० मध्ये चेन्नई येथे डॉ. कलाम यांच्या हस्ते पहिल्या पुरस्कार सोहळ्याचे उद्घाटन झाले. आतापर्यंत १४ समारंभांमध्ये खासदार आणि संसदीय समित्यांना १२५ पुरस्कार प्रदान करण्यात आले आहेत.



पुरस्कारासाठी निवड प्रक्रिया लोकसभा आणि राज्यसभा सचिवालये आणि पीआरएस लेजिस्लेटिव्ह रिसर्चकडून मिळालेल्या अधिकृत डेटावर आधारित आहे, ज्यामध्ये वादविवादात सहभाग घेणे, प्रश्न विचारणे आणि खासगी विधेयके सादर करणे समाविष्ट आहे. राष्ट्रीय मागासवर्ग आयोगाचे अध्यक्ष हंसराज गंगाराम अहिर यांच्या अध्यक्षतेखालील ज्युरी समितीने ही निवड केली आहे.

17 MPs and two standing committees of Parliament will receive the Sansad Ratna Award

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात