राहुल गांधी यांनी महिला आरक्षण विधेयकाला पाठिंबा जाहीर केला
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : नवीन संसद भवनातील कामकाजाचा आज दुसरा दिवस होता. महिला आरक्षण विधेयक लोकसभेत मांडल्यानंतर त्यावर चर्चा सुरू झाल्यानंतर, सर्वप्रथम कायदा मंत्री अर्जुन मेघवाल यांनी लोकसभेत या विधेयकातील तरतुदींची माहिती सभागृहाला दिली. Womens Reservation Bill is not a Political issue for Modi and BJP Amit Shah
यावर काँग्रेस खासदार सोनिया गांधी म्हणाल्या की, काँग्रेस पक्ष या विधेयकाला पाठिंबा देतो. मात्र, या विधेयकात जात जनगणना, एससी-एसटी आणि ओबीसी आरक्षणाची तरतूद समाविष्ट करण्याचे आवाहनही सोनियांनी केले. यानंतर राहुल गांधी यांनी महिला आरक्षण विधेयकाला पाठिंबा जाहीर केला. राहुल गांधी यांच्यानंतर केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांनी संसदेत महिला आरक्षण विधेयक हा माझ्या पक्षाचा किंवा मोदींचा राजकीय मुद्दा नाही, अर्ध्या लोकसंख्येच्या अस्मितेचा आणि जगण्याचा प्रश्न आहे. असे सांगितले.
याचबरोबर महिला आरक्षण विधेयकावर चर्चा करताना अमित शाह म्हणाले की, या विधेयकाद्वारे मातृसत्ताकतेसाठी एक तृतीयांश जागा राखीव ठेवल्या जातील. या देशाच्या कन्येला धोरणांमध्ये तिचा वाटा तर मिळेलच, पण धोरणनिर्मितीतही तिचे स्थान निश्चित होईल. ते म्हणाले की हे विधेयक काही पक्षांसाठी राजकीय अजेंडा असू शकते, परंतु माझ्या पक्षासाठी आणि माझे नेते पंतप्रधान मोदींसाठी हा राजकीय मुद्दा नाही.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App