मणिपूरमध्ये जवानाकडून महिलेचा विनयभंग; व्हिडिओ आल्यानंतर बीएसएफने केले निलंबन, गुन्हा दाखल

वृत्तसंस्था

इंफाळ : मणिपूर हिंसाचारात महिलांच्या विनयभंगाचा आणखी एक व्हिडिओ समोर आला आहे. यामध्ये बीएसएफ जवान एका किराणा दुकानात महिलेचा विनयभंग करताना दिसत आहे. इंफाळचा हा व्हिडिओ 20 जुलैचा आहे. Woman molested by jawan in Manipur; After the video, BSF suspended, case registered

एनडीटीव्हीने दिलेल्या माहितीनुसार, आरोपीचे नाव हेड कॉन्स्टेबल सतीश प्रसाद असे आहे. ही घटना उघडकीस आल्यानंतर बीएसएफने आरोपीला निलंबित केले असून त्याच्याविरुद्ध गुन्हा दाखल करून तपास सुरू करण्यात आला आहे.

काय आहे संपूर्ण प्रकरण?

गणवेश परिधान केलेला जवान एका महिलेला जबरदस्तीने स्पर्श करण्याचा प्रयत्न करत असल्याचे व्हिडिओमध्ये दिसत आहे. जवानाकडे रायफलही आहे. ती महिला त्याला पुन्हा पुन्हा थांबवत आहे, तरीही तो स्पर्श करत आहे.



मणिपूरमध्ये 2 महिलांची विवस्त्रावस्थेत धिंड

19 जुलै रोजी मणिपूरमध्ये दोन महिलांची विवस्त्रावस्थेत धिंड काढल्याचा व्हिडिओ व्हायरल झाला होता. हा व्हिडिओ #ManipurViolence या सोशल मीडियावर पोस्ट करण्यात आला आहे. देशी आदिवासी नेते मंच (ITLF) ने आरोप केला आहे की दोन महिलांवर शेतात सामूहिक बलात्कार करण्यात आला. ही घटना 4 मे रोजी इंफाळपासून 35 किमी अंतरावर असलेल्या कांगपोकपी जिल्ह्यात घडली. इंटरनेट बंदीमुळे हा व्हिडिओ तेव्हा समोर येऊ शकला नाही.

जमाव महिलांना म्हणाला – जर तुम्हाला जिवंत राहायचे असेल तर कपडे काढा

20 जुलै रोजी कळले की 4 मे रोजी दोन नव्हे तर तीन महिलांनी नग्नावस्थेत धिंड काढली होती. याप्रकरणी 8 आरोपींना अटक करण्यात आली आहे. 21 वर्षीय गँगरेप पीडितेने सांगितले की, ‘आम्ही पोलिसांच्या गाडीत होतो. मला वाटले की ते वाचवतील. मेईतेई मुलांच्या जमावाने गाडीला घेरले.

त्यांनी आम्हाला बाहेर काढले आणि आम्हाला इकडे-तिकडे स्पर्श करू लागले. ते म्हणाले- तुम्हाला जिवंत राहायचे असेल तर कपडे काढा. आम्ही मदतीसाठी पोलिसांकडे पाहिले, त्यांनी पाठ फिरवली. मग आम्ही आमचे प्राण वाचवण्यासाठी आमचे कपडे काढले….’ पीडित तरुणी अजूनही ट्रॉमामध्ये आहे.

सर्वोच्च न्यायालयाने म्हटले – सरकारने पावले उचलावीत, अन्यथा आम्ही उचलू

महिलांची विवस्त्रावस्थेत धिंड काढल्याच्या प्रकरणी सुप्रीम कोर्टाने म्हटले की, व्हिडिओ पाहिल्यानंतर आम्ही खूप अस्वस्थ झालो आहोत. आम्ही सरकारला पावले उचलण्यासाठी वेळ देतो. तेथे काही झाले नाही तर आम्ही पावले उचलू.

CJI DY चंद्रचूड म्हणाले की, जातीय संघर्षाच्या काळात महिलांना साधन म्हणून वापरणे कधीही मान्य केले जाऊ शकत नाही. हा संविधानाचा अत्यंत घृणास्पद अपमान आहे. या प्रकरणाची पुढील सुनावणी 28 जुलै रोजी होणार आहे.

Woman molested by jawan in Manipur; After the video, BSF suspended, case registered

महत्वाच्या बातम्या 

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात