मणिपूरमध्ये पुन्हा हिंसाचार सुरू, चार जणांची गोळ्या झाडून हत्या!

चिघळलेल्या परिस्थितीच्या पार्श्वभूमीवर अनेक जिल्ह्यांमध्ये संचारबंदी लागू


विशेष प्रतिनिधी

नवी दिल्ली: नववर्षानिमित्त मणिपूरमध्ये पुन्हा एकदा हिंसाचाराच्या बातम्या समोर आल्या आहेत. सोमवारी सायंकाळपर्यंत हिंसाचाराच्या घटना उघडकीस आल्या. मिळालेल्या माहितीनुसार, सोमवारी थौबल जिल्ह्यात चार जणांची गोळ्या झाडून हत्या करण्यात आल्याचे वृत्त समोर आले आहे. या घटनेमुळे राज्यातील पाच जिल्ह्यांमध्ये पुन्हा एकदा संचारबंदी लागू करण्यात आली आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, हल्लेखोर बंदूकधाऱ्यांची अद्याप ओळख पटलेली नाही.Violence starts again in Manipur four people shot and killed



काय म्हणाले अधिकारी?

अधिकाऱ्याने सांगितले की, बंदुकधारी वेश बदलून लिलोंग चिंगजाओ भागात पोहोचले आणि त्यांनी स्थानिक लोकांना लक्ष्य करत गोळीबार सुरू केला, ज्यामध्ये 4 जणांचा जागीच मृत्यू झाला. या घटनेत काही जण जखमी झाल्याचे वृत्त आहे, त्यांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे.

कोणत्या जिल्ह्यात संचारबंदी लागू करण्यात आली?

गोळीबारामुळे परिसरातील नागरिकांमध्ये संतापाचे वातावरण होते. त्याचवेळी संतप्त जमावाने अनेक वाहने पेटवून दिली, मात्र ही वाहने खासगी होती की प्रशासनाची हे अद्याप स्पष्ट झाले नसले तरी यासंदर्भात अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, थौबल, इंफाळ पूर्व, इंफाळ येथील हिंसाचार पाहता पश्चिम, बिष्णुपूर आणि बिष्णुपूर जिल्ह्यात पुन्हा कर्फ्यू लागू करण्यात आला आहे.

काय म्हणाले मुख्यमंत्री?

त्याचबरोबर मणिपूरच्या मुख्यमंत्र्यांनी या हिंसाचाराचा निषेध केला आहे. त्यांनी लोकांना शांतता राखण्याचे आवाहन केले आहे. विशेषतः लिलाँगमधील रहिवाशांना शांतता राखण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे. गुन्हेगारांना पकडण्याचे काम पोलिस करत असल्याचे मुख्यमंत्री म्हणाले.

Violence starts again in Manipur four people shot and killed

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात