राजस्थान आयकर विभागाने कंपनीला त्याच्या एका ग्राहकाला 28 लाख रुपये देण्यास सांगितले. कंपनीला पुढील एक महिन्याच्या आत हे पेमेंट करायचे आहे, अयशस्वी झाल्यास 10% व्याज देखील भरावे लागेल.Problems with Vodafone Idea regarding duplicate SIM, the company will have to pay Rs 28 lakh to its customer, find out the full case
विशेष प्रतिनिधी
राजस्थान: व्होडाफोन आयडियासाठी कुठूनही चांगली बातमी येत नाही.ताजे प्रकरण डुप्लिकेट सिमचे आहे,ज्यामुळे राजस्थान आयकर विभागाने कंपनीला त्याच्या एका ग्राहकाला 28 लाख रुपये देण्यास सांगितले. कंपनीला पुढील एक महिन्याच्या आत हे पेमेंट करायचे आहे, अयशस्वी झाल्यास 10% व्याज देखील भरावे लागेल.
संपूर्ण प्रकरण डुप्लिकेट सिम जारी करण्याबाबत आहे. याच्या मदतीने त्या ग्राहकाच्या बँक खात्यातून 68.5 लाख रुपयांची फसवणूक करण्यात आली. व्होडाफोन आयडियाने राजस्थानचा रहिवासी भानु प्रतापला सिम दिल, जे दुसऱ्या ग्राहकाचे होते.
सिम जारी करण्याबाबत कंपनीकडून योग्य पडताळणी करण्यात आली नाही.भानु प्रतापने डुप्लीकेट सिमच्या मदतीने त्या ग्राहकाच्या आयडीबीआय बँक खात्यातून 68.50 लाख रुपये चोरले. नंतर त्याने पीडितेला 44 लाख परत केले. उरलेले पैसे अजून ग्रस्त ग्राहकाला मिळालेले नाहीत.
टाइम्स ऑफ इंडियाच्या अहवालानुसार, कृष्णा लाल नयनच्या व्होडाफोन आयडिया नंबरने अचानक काम करणे बंद केले. 25 मे 2017 रोजी ते कंपनीच्या हनुमानगढ स्टोअरमध्ये तक्रार करण्यासाठी पोहोचले. नंतर त्याला एक नवीन क्रमांक जारी करण्यात आला, परंतु तो क्रमांक सतत कार्यरत राहिला.
त्याबद्दल ते तक्रार करत राहिले.नंतर तो आपली तक्रार घेऊन जयपूरला पोहोचला आणि त्याची समस्या तिथेच सोडवली गेली. या दरम्यान, भानु प्रतापने कृत्रिम लालच्या खात्यातून 68.50 लाख रुपये डुप्लिकेट सिम असल्यामुळे ओटीपीच्या मदतीने त्याच्या खात्यात ट्रान्सफर केले होते.
नंतर भानु प्रतापने 44 लाख रुपये कृष्णलाला परत केले पण 24.50 लाख रुपये परत केले नाहीत. योग्य पडताळणीच्या अनुपस्थितीत ग्राहकाला नवीन सिम देणे चुकीचे असल्याचे राजस्थान आयकर विभागाने म्हटले आहे. या व्यतिरिक्त, सिम ॲक्टिव्हेशन मध्ये विलंब ही एक गंभीर बाब आहे. अशा परिस्थितीत, कंपनीला पीडित ग्राहकाला (कृष्ण लाल) थकबाकी भरावी लागेल.ही रक्कम सुमारे 28 लाख रुपये आहे ज्यात व्याज समाविष्ट आहे.
महत्त्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App