संरक्षण सचिव राजेश कुमार सिंह यांच्या उपस्थितीत गुरुवारी नवी दिल्लीत संरक्षण मंत्रालय आणि भारत डायनॅमिक्स लिमिटेड यांच्यात या करारावर स्वाक्षरी करण्यात आली.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : MRSAM देशाची सुरक्षा व्यवस्था मजबूत करण्यासाठी, केंद्र सरकारने नौदलासाठी मध्यम पल्ल्याच्या जमिनीवरून हवेत मारा करणाऱ्या क्षेपणास्त्रांच्या खरेदीला मान्यता दिली आहे. आत्मनिर्भर भारताचे ध्येय आणखी बळकट करण्यासाठी, संरक्षण मंत्रालयाने भारत डायनॅमिक्स लिमिटेड (BDL) सोबत २,९६० कोटी रुपयांचा मोठा करार केला आहे. भारतीय नौदलासाठी मध्यम पल्ल्याच्या पृष्ठभागावरून हवेत मारा करणाऱ्या क्षेपणास्त्रांच्या (MRSAM) पुरवठ्यासाठी हा करार करण्यात आला आहे.MRSAM
संरक्षण सचिव राजेश कुमार सिंह यांच्या उपस्थितीत गुरुवारी नवी दिल्लीत संरक्षण मंत्रालय आणि भारत डायनॅमिक्स लिमिटेड यांच्यात या करारावर स्वाक्षरी करण्यात आली. ही MRSAM प्रणाली अनेक नौदल जहाजांवर बसवण्यात आली आहे. भविष्यात बहुतेक प्लॅटफॉर्मवर ते बसवण्याची योजना आहे. हे पाऊल भारताच्या संरक्षण क्षमता मजबूत करण्यासाठी आणि प्रगत लष्करी तंत्रज्ञानाचे स्वदेशीकरण करण्याच्या दिशेने एक महत्त्वाचे पाऊल आहे.
एमआरएसएएम प्रणाली म्हणजे काय? या कराराअंतर्गत, बीडीएल ‘बाय (भारतीय)’ श्रेणीतील क्षेपणास्त्रे पुरवेल, ज्यामध्ये बहुतेक सामग्री स्वदेशी असेल. या करारामुळे एमएसएमईसह संरक्षण उद्योगात सुमारे ३.५ लाख मनुष्यदिवसांचा रोजगार निर्माण होईल. ज्यामध्ये अनेक लघु आणि मध्यम उद्योग (MSME) देखील समाविष्ट आहेत.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App