पट्टाली मक्कल काची (पीएमके) या राजकीय पक्षाच्या पदाधिकाऱ्याने ‘जय भीम’ चित्रपटातील अभिनेता सूर्यावर हल्ला करणाऱ्याला एक लाख रुपयांचे बक्षीस जाहीर केले होते. यानंतर अभिनेत्याच्या घराची सुरक्षा वाढवण्यात आली आहे. सूर्याच्या चेन्नईतील निवासस्थानी पोलीस बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे. पीएमकेचे पदाधिकारी सीतामल्ली पलानीसामी यांच्यावर गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. नुकताच प्रदर्शित झालेला ‘जय भीम’ हा चित्रपट वन्नियार समाजाच्या चित्रणामुळे वादात सापडला आहे. Jai Bhim controversy Security of actor Surya house increased, leader had announced to give 1 lakh rupees to the attacker
वृत्तसंस्था
चेन्नई : पट्टाली मक्कल काची (पीएमके) या राजकीय पक्षाच्या पदाधिकाऱ्याने ‘जय भीम’ चित्रपटातील अभिनेता सूर्यावर हल्ला करणाऱ्याला एक लाख रुपयांचे बक्षीस जाहीर केले होते. यानंतर अभिनेत्याच्या घराची सुरक्षा वाढवण्यात आली आहे. सूर्याच्या चेन्नईतील निवासस्थानी पोलीस बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे. पीएमकेचे पदाधिकारी सीतामल्ली पलानीसामी यांच्यावर गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. नुकताच प्रदर्शित झालेला ‘जय भीम’ हा चित्रपट वन्नियार समाजाच्या चित्रणामुळे वादात सापडला आहे.
एएनआय या वृत्तसंस्थेनुसार, अभिनेत्याच्या राजधानी चेन्नई येथील निवासस्थानी सुरक्षा व्यवस्था करण्यात आली आहे. त्याचवेळी व्हीसीकेचे प्रमुख थोल थिरुमावलवन यांनीही या प्रकरणावर प्रतिक्रिया दिली आहे. “जेव्हा जेव्हा पीएमके आपला राजकीय आधार गमावतो तेव्हा ते वाद निर्माण करतात. ते सूर्यालाच धमकवत नाहीत, तर ते लोकशाही आणि संविधानाला धोका आहेत. तामिळनाडूतील सर्व लोकशाही शक्ती पीएमकेला विरोध करत आहेत. अशा समाजकंटकांवर पोलिसांनी कारवाई करावी.
भाषेनुसार, मायलादुथुराई पोलिसांनी सूर्याला धमकावल्याप्रकरणी बुधवारी पीएमके कार्यकर्त्याविरुद्ध गुन्हा दाखल केला होता. मायलादुथुराई नगर पोलिसांनी पीएमकेचे जिल्हा सचिव ए पलानीस्वामी यांच्याविरुद्ध भारतीय दंड संहितेच्या पाच कलमांखाली गुन्हे दाखल केले आहेत. यामध्ये अजामीनपात्र तरतुदींचाही समावेश आहे. पीएमके नेत्याने अभिनेत्यावर हल्ला करणाऱ्या व्यक्तीला 1 लाख रुपयांचे रोख बक्षीस जाहीर केल्यानंतर पोलिसांनी ही कारवाई केली.
पलानीसामी म्हणाले होते की, त्यांचे विधान जय भीममध्ये वन्नियार समाजाच्या चुकीच्या चित्रणाचा निषेध करण्यासाठी होते. त्याचवेळी त्यांनी मायिलादुथुराई जिल्ह्यात चित्रपटाचे प्रदर्शन होऊ देणार नाही, अशी धमकी दिली होती. पोलिसांचे म्हणणे आहे की अभिनेत्याला मिळालेल्या धमक्यांबाबत मीडिया रिपोर्ट्सची दखल घेत, मायलादुथुराई पोलिसांनी गुन्हे दाखल केले आहेत.
याशिवाय या चित्रपटाने पक्षाची प्रतिमा डागाळल्याचा दावाही पीएमकेने केला आहे. अभिनेता सूर्यानेही पीएमकेला चित्रपटावर राजकारण करू नये असे सांगितले आहे. बुधवारी त्यांनी ट्विटरच्या माध्यमातून चित्रपटाला मिळत असलेल्या पाठिंब्याबद्दल लोकांचे आभार मानले. यापूर्वी वन्नियार संगमने जय भीम चित्रपटाच्या निर्मात्यांना कायदेशीर नोटीस पाठवली होती. यासोबतच त्यांनी माफी मागण्याची मागणीही केली आहे.
महत्त्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App