विशेष प्रतिनिधी
बंगळुरू : कर्नाटक सरकारने शुक्रवारी हिजाब घालण्यावरील बंदी मागे घेण्याची घोषणा केली. मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या म्हणाले की, राज्यात हिजाबवर प्रभावी बंदी नाही. यावर घातलेले निर्बंध लवकरच उठवले जातील, असे ते म्हणाले. ते म्हणाले की, महिला त्यांना पाहिजे ते परिधान करू शकतात.Hijab ban in Karnataka will be withdrawn CM Siddaramaiahs announcement
मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या म्हणाले की, आता हिजाबवर बंदी नाही. मुस्लिम महिला हिजाब घालून कुठेही जाऊ शकतात. बंदीचे आदेश मागे घेण्याच्या सूचना दिल्या आहेत. तुम्ही काय घालता आणि काय खावे ही तुमची निवड आहे. मी तुला का थांबवू?
भारतीय जनता पक्षाच्या सरकारने कर्नाटकातील शाळा आणि महाविद्यालयांमध्ये हिजाब घालण्यावर बंदी घातली होती. यावरून बराच गदारोळ झाला होता. हे प्रकरण उच्च न्यायालयातही पोहोचले. आता राज्यात काँग्रेसचे सरकार आल्यानंतर ही बंदी हटवली जात आहे.
2022 मध्ये भाजपच्या बसवराज बोम्मई यांच्या नेतृत्वाखालील सरकारने शैक्षणिक संस्थांमध्ये हिजाबवर बंदी घातल्यानंतर राज्यात महिनाभर वाद झाला होता. या आदेशाविरोधात याचिका दाखल झाल्यानंतर कर्नाटक उच्च न्यायालयानेही भाजप सरकारचा निर्णय कायम ठेवला.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App