‘गुड फ्रेंडस… #Melodi’, इटलीचे पंतप्रधान जॉर्जिया मेलोनी यांनी पंतप्रधान मोदींसोबतचा फोटो केला शेअर

वृत्तसंस्था

नवी दिल्ली : संयुक्त अरब अमिराती (UAE) मध्ये जागतिक हवामान कृती शिखर परिषद (COP28) आयोजित केली जात आहे. या समिटमध्ये सहभागी होण्यासाठी जगभरातील अनेक बडे नेते दुबईला पोहोचले आहेत. दरम्यान, इटलीच्या पंतप्रधान जॉर्जिया मेलोनी यांचा पंतप्रधान नरेंद्र मोदींसोबतचा एक सेल्फी सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे.’Good friends… #Melodi’, Italian Prime Minister Giorgia Meloni shared a photo with PM Modi

COP28 दरम्यान इटलीच्या PM मेलोनी यांनी हा सेल्फी क्लिक केला होता. या फोटोत दोघेही हसत आहेत. मेलोनी यांनी नंतर हा सेल्फी आपल्या सोशल मीडिया अकाउंटवर शेअर केला आणि COP28 मध्ये चांगले मित्र असल्याचे सांगितले. #Melodi. यादरम्यान पीएम मेलोनी यांनी हॅशटॅग मेलडीचाही वापर केला होता.



यापूर्वी COP28 शिखर परिषदेत सहभागी झालेल्या जागतिक नेत्यांच्या फोटोशूटमध्येही पीएम मोदी आणि मेलोनी यांची केमिस्ट्री पाहायला मिळाली होती. दोघांचे एकत्र हसताना आणि गप्पा मारतानाचे फोटो व्हायरल होत आहेत.

  • इटलीच्या पंतप्रधान भारत भेटीवर आल्या असताना त्यांच्या शासकीय स्वागतानंतर पंतप्रधान मोदींशी चर्चा करताना.

दुबईत आयोजित COP28 शिखर परिषदेत सहभागी झाल्यानंतर पंतप्रधान मोदी शुक्रवारी रात्री उशिरा भारताकडे रवाना झाले. तो सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म X वर म्हणाले, धन्यवाद दुबई. COP28 शिखर परिषद उत्कृष्ट होती. एक चांगला ग्रह तयार करण्यासाठी एकत्र काम करत राहू.

COP28 शिखर परिषद 30 नोव्हेंबर ते 12 डिसेंबरपर्यंत चालणार आहे. या शिखर परिषदेत सहभागी होण्यासाठी पीएम मोदी गुरुवारी दुबईला पोहोचले आणि शुक्रवारी भारताकडे रवाना झाले.

COP म्हणजे काय?

COP म्हणजे कॉन्फरन्स ऑफ पार्टीज म्हणजे ते देश ज्यांनी 1992 मध्ये संयुक्त राष्ट्रांच्या हवामान करारावर स्वाक्षरी केली होती. सीओपीची ही 28वी बैठक आहे. या कारणास्तव याला COP28 म्हटले जात आहे. COP28 पृथ्वीच्या तापमानातील वाढ 1.5 अंश सेल्सिअसपर्यंत मर्यादित ठेवण्याचे दीर्घकालीन उद्दिष्ट राखेल अशी अपेक्षा आहे. 2015 मध्ये पॅरिसमध्ये झालेल्या करारात सुमारे 200 देशांमध्ये यावर सहमती झाली होती.

  • इटलीच्या पंतप्रधान मेलोनी मोदींसह सेल्फी काढताना

इंटरगव्हर्नमेंटल पॅनेल ऑन क्लायमेट चेंज (IPCC) या संयुक्त राष्ट्रांच्या हवामान निरीक्षण संस्थेच्या म्हणण्यानुसार, 1.5 अंश सेल्सिअस हे एक महत्त्वाचे लक्ष्य आहे ज्याद्वारे हवामान बदलाचे धोकादायक परिणाम थांबवले जाऊ शकतात.

  • पंतप्रधान मोदी आणि जॉर्जिया मेलोनी यांच्या बैठकीदरम्यानचे छायाचित्र.

‘Good friends… #Melodi’, Italian Prime Minister Giorgia Meloni shared a photo with PM Modi

महत्वाच्या बातम्या

 

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात